::sp-mdh

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นายพิพัฒน์ แสนโสมผู้อำนวยการโงเรียนบ้านเหล่าน้อยประธานกรรมการ
2. นางเหรียญทอง นาโสกครูโรงเรียนชุมชนนาโสกรองประธานกรรมการ
3. นางกาศอัมพร ชุ่มนาเสียวครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
4. นางสาวธนภร คนขยันครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
5. นางสาวรัตติมา โสภาคะยังครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นายสิริพงศ์ ปิยวิบูลย์กุลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูผาหอมพัฒนาประธานกรรมการ
2. นางสาวสมพร นารีนุชครูโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปภัมภ์กรรมการ
3. นางรัชนี บุราญรมย์ครูโรงเรียนบ้านกุดแข้ใต้กรรมการ
4. นางสาวสิลาพร อุคำครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นายทักษิณ สุวรรณไตรย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนายอประธานกรรมการ
2. นางวันเพ็ญ เนตรคุณครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
3. นางปิ่นแก้ว วังคะฮาตครูโรงเรียนบ้านหนองกะปาดกรรมการ
4. นางสาวจุติพร วงษ์จันทร์โรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
5. นางนวนศรี วีระศักดิ์ครูโรงเรียนชุมชนหนองแวงน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3
1. นางวิไลวรรณ คำมั่นครูโรงเรียนบ้านห้วยกอก 1ประธานกรรมการ
2. นางเพชราภรณ์ ดวงขันธ์ครูโรงเรียนบ้านซ่งรองประธานกรรมการ
3. นางเพชรรัตน์ แดนดีครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
4. นางสุดารัตน์ จักรสานครูโรงเรียนบ้านหว้านน้อยกรรมการ
5. นางสาววจิรา มะลาดวงครูโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6
1. นายจำรัส รัตนวิชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงประธานกรรมการ
2. นางสาวอัจฉราภรณ์ ปากหวานครูโรงเรียนบ้านแฝกรองประธานกรรมการ
3. นางวิไล สุวรรณมาโจครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
4. นางสาวนิดติยา พึ่งป่าครูโรงเรียนบ้านโพนสวางกรรมการ
5. นางสาวเกษราภรณ์ อุปพงษ์โรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
6. นางสมรสิงห์ เพียสาครูโรงเรียนชุมชนนาโสกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3
1. นายธนัตถกานต์ ลามุลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองเม็กประธานกรรมการ
2. นางลัดดาวัลย์ ตรุวรรณครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามรองประธานกรรมการ
3. นายทวีวัชร์ นาโสกครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 11 (บ้านแข้)กรรมการ
4. นางกุลธณิต โคตรพันธ์ครูโรงเรียนหมู่บ้านดงยาง 1กรรมการ
5. นางสาวสมพร นารีนุชโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
6. นายวีระชัย จิตจักร์ครูโรงเรียนห้วยตาเปอะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3
1. นางไสว ศรีมณีพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหว้านใหญ่ประธานกรรมการ
2. นายเกษม ใจคงครูโรงเรียนบ้านเหล่ารองประธานกรรมการ
3. นางหยาดพิรุณ จันทร์ปุ่มครูโรงเรียนบ้านหนองโอใหญ่กรรมการ
4. นางอุษากร พนาสิทธิ์โรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
5. นางสาวปนัดดา สิงห์ธวัชครูโรงเรียนยศวดีนิคมคำสร้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6
1. นายวิทยา วังคะฮาตผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านงิ้วประธานกรรมการ
2. นางสาวชลธิชา ตะวังทันครูโรงเรียนบ้านดงหลวงรองประธานกรรมการ
3. นายปัญญา นราศรีครูโรงเรียนบ้านนาป่งกรรมการ
4. นางราตรี อินไชยาครูโรงเรียนบ้านนหนองหอยป่าหวายกรรมการ
5. นางสาวสมพร นารีนุชโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
6. นางสาวพรพินิจ เผ่าภูไทยครูโรงเรียนคำแฮดประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3
1. นายวิพัฒน์ บัวชูผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกุดแข้ประธานกรรมการ
2. นายจิรพิพัฒน์ ลาลำโกนครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลรองประธานกรรมการ
3. นางพานิดา สุทธิอาคารครูโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเตาถ่านกรรมการ
4. นางอภิญญา การสำเนียงครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
5. นายสรายุทธ ศรีภาุครูโรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3
1. นางศิวพร อาจหาญผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐ 11(บ้านแข้)ประธานกรรมการ
2. นางเจนิตย์ สมคะเณย์ครูโรงเรียนบ้านบง 1รองประธานกรรมการ
3. นางยุพาพร เนาคำแพงครูโรงเรียนบ้านสองคอนกรรมการ
4. นางจรรยา สืบเหลาครูโรงเรียนบ้านตูมหวานกรรมการ
5. นางอภินันท์ อัญฤาชัยครูโรงเรียนชุมชนศรีบุญเรืองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6
1. นายสุริยัน ทรัพย์ผลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำดู่ประธานกรรมการ
2. นางสุทธินี ศรเพชรครูโรงเรียนบ้านคำนางโอกรองประธานกรรมการ
3. นางสาวอรุณรัตน์ ห้วยทรายครูโรงเรียนบ้านโคกสว่าง 2กรรมการ
4. นางพูลทรัพย์ วงษาเนาว์ครูโรงเรียนบ้านบุ่งกรรมการ
5. นางสุมลรัตน์ แสนสุขโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
6. นางอัญชลี รอบคอบครูโรงเรียนบ้านภูผาหอมพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3
1. นายจรูญ คนหาญผู้อำนวยการบ้านวังไฮประธานกรรมการ
2. นางธารทิพย์ โคตรสุโพธิ์ครูโรงเรียนชุมชนนาโปใหญ่โคกสุวรรณรองประธานกรรมการ
3. นางสาวอนุมา รอบคอบครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
4. นางสาวจุติพร วงษ์จันทร์โรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. สิบเอกจิตติ ช่างแกะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบอนประธานกรรมการ
2. นางปาริชาติ พลสารครูโรงเรียนป่งแดงวิทยากรรมการ
3. นางอุษากร พนาสิทธิ์ครูโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
4. นางยุพา เชื้อคำจันทร์ครูโรงเรียนบ้านเปียดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นายเสกสรรค์ อาจวิชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแวงประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ เชื้อหาญครูโรงเรียนมุกดาลัยรองประธานกรรมการ
3. นางปทุมทอง นุชประไพครูโรงเรียนบ้านสองคอนกรรมการ
4. นางอุบลรัตน์ จันทร์มณีครูโรงเรียนบ้านหนองข่าประชาอุทิศกรรมการ
5. นางกรชนก สมยาครูโรงเรียนบ้านสามขัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นางสาวอนัตตา ชาวนาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแมดประธานกรรมการ
2. นางสุปราณี ประจงการครูโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยงวันครู2501รองประธานกรรมการ
3. นางวัชรินทร์ มิระสิงห์ครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
4. นางสาวกรวิภา เสียงล้ำครูโรงเรียนบ้านสงเปือยเหนือกรรมการ
5. นางอุษากร พนาสิทธิ์โรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
6. นางประยงค์ มากยอดครูโรงเรียนบ้านย้อมพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นายวสันต์ ปัญญาบุตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านม่วงหักประธานกรรมการ
2. นางสัจจพร อาญาเมืองครูโรงเรียนบ้านแมดรองประธานกรรมการ
3. นางจันทร์เพ็ญ สิงห์ชาครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
4. นายกิตติภพ ภูมิกาศปักชัยกุลครูโรงเรียนบ้านโพนสวางกรรมการ
5. นางสวาท เชิดบุญเรืองครูโรงเรียนบ้านแก้งนางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3
1. นายสุทัศน์ บุญแพงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าพยอมประธานกรรมการ
2. นางจิราพร รองเมืองครูโรงเรียนบ้านคำป่าหลายรองประธานกรรมการ
3. นายคณิศร นันทราชครูโรงเรียนบ้านขามเลียนกรรมการ
4. นางสาวอาภัสราภา อุคำโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นายพงศักดิ์ คนหมั่นผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพนแดงประธานกรรมการ
2. นางศศินันท์ แฝงสาคูครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายรองประธานกรรมการ
3. นางสาวอรัญญา ฉิมสูงเนินครูโรงเรียนบ้านนาโปน้อยกรรมการ
4. นางสุวัน วิเศษศรีครูโรงเรียนบ้านวังไฮกรรมการ
5. นางอาลาม พิมพ์พรหมโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
6. นางสาวสุชาดา อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านสามขามิตรภาพที่ 3กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นายบุญแสง สมไวย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสวาทประธานกรรมการ
2. นางทินกร สืบสิงห์ครูโรงเรียนบ้านป่าเตยรองประธานกรรมการ
3. นางมนฤดี พนันชัยครูโรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ดกรรมการ
4. นางสาวกวินณา วังคะฮาตครูโรงเรียนบ้านคำบง1กรรมการ
5. นางสาวอาภัสราภา อุคำโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
6. นางนภาพร แสนโสมครูโรงเรียนบ้านดงยาง 1กรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นายมนาส สาระไชยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขัวสูงประธานกรรมการ
2. นางสายลาวัลย์ ศรีวรกุลครูโรงเรียนบ้านนาโปใหญ่-โคกสุวรรณกรรมการ
3. นางสุธิดา คนขยันครูโรงเรียนบ้านตูมหวานกรรมการ
4. นางสาวสุมิตรา แซ่โง้วครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง 1กรรมการ
5. นางโสภา ธรรมวงค์โรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
6. นางสุชาฎา ห้วยทรายโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายสังคม วีระพันธ์ผู้อำนายการโรงเรียนบ้านคำบง 1ประธานกรรมการ
2. นางสาวปัทมา สมโสภาพครูโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
3. นายสายฟ้า อ่อนมณีครูโรงเรียนบ้านป่งขามกรรมการ
4. นายสุพล สังครักษ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ดกรรมการ
5. นายวสันต์ อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดกรรมการ
6. นางนาฏศิลป์ ปกรณ์ศิริโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
7. นางอาภรณ์ นารีนุชโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
8. นางสาวปพิชญา คนยืนครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายยุทธพล คำมุงคุณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหว้านใหญ่ประธานกรรมการ
2. นางพัชรา ซุนซังครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
3. นายชาญกฤษฎา คนใจบุญครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
4. นางสาวกิตยาภรณ์ สนธิพงษ์ครูโรงเรียนบ้านบุ่งกรรมการ
5. นายชัยสันต์ ห้วยทรายครูโรงเรียนบ้านตูมหวานกรรมการ
6. นายวิเชียร อุ่นศิริโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
7. นายณรงค์ศักดิ์ อุปัญครูโรงเรียนแวงใหญ่พิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายเอกราช พรหมพิบูลย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตูมหวานประธานกรรมการ
2. นายวิเชียร อุ่นศิริครูโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
3. นางสาวโสภา ศรีสุภาครูโรงเรียนบ้านคำป่าหลายกรรมการ
4. นางสุภาภรณ์ รังใสครูโรงเรียนห้วยตาเปอะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีชินชาติ ชูคำสัตย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแก่นเต่าประธานกรรมการ
2. นายวชิราวุธ บุทธิจักรครูโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวอะนันท์ จันทะวัชครูโรงเรียนบ้านพังคองกรรมการ
4. นางสาววีรนุช นาโสกครูโรงเรียนป่งเปือยกรรมการ
5. นางสุธิดา ก้อนคำครุโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายโอวาท สุเลิศผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนโพนทรายประธานกรรมการ
2. นางสุทิศา ชัยปัตถาครูโรงเรียนบ้านคำพอก 1กรรมการ
3. นางบาศรี นาโสกครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
4. นายสำราญ คนขยันครูโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
5. นางสาวนัชดาพร แสนณรงค์โรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
6. นางสาวนาถชนก ช่างกุดเวียนโรงเรียนบ้านสามขัว กรรมการ
7. นางสาวนวลลออ มีวิชาครูโรงเรียนบ้านโพนสวางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นายเกียรคิศักดิ์ วังคะฮาดผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยยางจอมมณีประธานกรรมการ
2. นางไพรพร อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านแวงกรรมการ
3. นายสุบรร สุนทรสครูโรงเรียนบ้านนาถ่อนกรรมการ
4. นายครรชิต เสียงล้ำครุโรงเรียนชุมชนคำชะอีกรรมการ
5. นายเกียรติศักดิ์ วังคะฮาดผอ.โรงเรียนห้วยยางจอมมณีกรรมการ
6. นายมงคล ปางชาติครูโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเตาถ่านกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายประสาน จันทร์เผือกผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านศูนย์ไหมประธานกรรมการ
2. นายอภินันท์ มังกะเทศครูโรงเรียนนาสะเม็งวิทยากรรมการ
3. นายประยงค์ เบญมาตย์ครุโรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
4. นายราชวัฒน์ ปัททุมครูโรงเรียนบ้านคำสร้อยกรรมการ
5. นางดารากร โพธิ์ไทรย์ครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
6. นายอรรถพร สิงหกุลครุโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นางวรกัญญาพิไล แกระหันผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสังข์ศรีประธานกรรมการ
2. นางสาวจินนรี แขวงเมืองครูโรงเรียนบ้านหนองยางกรรมการ
3. นางสาวนวรัตน์ โชติประเสริฐครูโรงเรียนสมเด็จพระศรีฯกรรมการ
4. นางสาวสุมาลี ยืนยั่งครูโรงเรียนบ้านสงเปือยเหนือกรรมการ
5. นางอุมาภรณ์ บุญกระจ่างครูโรงเรียนบ้านคำนางโอกกรรมการ
6. นางสาวนิทรา แก้วศรีนวมครูโรงเรียนบ้านโพนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นายเสฏฐวุฒิ แคนสิลาผู้อำนวยการโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพฯประธานกรรมการ
2. นายสมหมาย ไชยทองศรีครูโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยงวันครู 2501กรรมการ
3. นางสาวฑิฆัมพร สิเนหะวัฒนะครูโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
4. นางสาวสุชาดา ห้วยทรายครูโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
5. นายพรเจริญ มะละกาครูโรงเรียนบ้านดอนม่วยกรรมการ
6. นายธรรมชาติ ด่านวันดีครูโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดกรรมการ
7. นายพงปริญญ์ เทพคำพาครูโรงเรียนบ้านคำนางโอกกรรมการ
8. นายอุดมพงษ์ บัวโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านห้วยกอก 1กรรมการ
9. นายปัญญา อุตส่าห์ครูโรงเรียนบ้านห้วยทราย 2กรรมการ
10. นางสุศิรินทร์ ซาเสนครูโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นายไพศาล เจริญราษฎร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำนางโอกประธานกรรมการ
2. นายภานุวัชรื มุลทาครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางสาวนรีรัตน์ ประทุมลีครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง 1กรรมการ
4. นางสาวชุติมณฑน์ บุทธิจักรครูโรงเรียนป่งโพนกรรมการ
5. นายวิินิช เสียงล้ำครูโรงเรียนบ้านบาก 1กรรมการ
6. นางสาวสิริขวัญ อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
7. นางวิพารัตน์ ตรีศรีครูโรงเรียนบ้านคำผึ้งกรรมการ
8. นางภานุวรรณ นาลมณีครูโรงเรียนบ้านบาก 2กรรมการ
9. นางสาวสุพัตรา ผลประสาทครูโรงเรียนบ้านนาขามป้อมวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นายสุเพศ ยุติพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านหนองแวงน้อยประธานกรรมการ
2. นายยุทธนา เชื้อคมตาครูโรงเรียนบ้านกกตูมกรรมการ
3. นายศิริศักดิ์ สุวรรณไตรย์ครูโรงเรียนบ้านวังนองกรรมการ
4. นางดารากร โพธิ์ไทรย์ครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
5. นางสาวกนิษฐา พิกุลศรีครูโรงเรียนสยามกลการ 4กรรมการ
6. นางศุภนุช เกลี้ยงสมรครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
7. นางอาภรณ์ นารีนุชโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
8. นางนันสนุก สมไวย์ครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายจิรวัฒน์ ทะเสนฮดผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาถ่อนประธานกรรมการ
2. นายสุเทพ สุวรรณไตรย์ครูโรงเรียนแก้งนาบอนพิทยาสรรค์กรรมการ
3. นางตติยา เรืองแสงครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 11 (บ้านแข้)กรรมการ
4. นางสาวดาราพร ใจเที่ยงครูโรงเรียนบ้านภูแผงม้ากรรมการ
5. นางสาวปัทมาวดี สมชมครูโรงเรียนบ้านภูแผงม้ากรรมการ
6. นางเกศราวดี พลเมืองครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
7. นางสาวรุจิดา คำลือชัยครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
8. นางสาวพัชยา กุชโรครูโรงเรียนบ้านโคกหนองหล่มกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายภาสกร จันทะรักษ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองหนาวประธานกรรมการ
2. นางนันทพร อินทร์หาครูโรงเรียนวัดหลวงปู่จามฯกรรมการ
3. นางสาวปิยะรัตน์ ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการ
4. ส.ต.ต.สุธน มูลตรีศรีครูโรงเรียนบ้านนาดี 2กรรมการ
5. นายทวีชัย ดวงผุยครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพฯกรรมการ
6. นางสาวจินาวร ศรีสมยาครูโรงเรียนอนุบาลยศวดีนิคมคำสร้อยกรรมการ
7. นางสาววราภรณ์ พันดวงครูโรงเรียนบ้านหนองแคนนาจานกรรมการ
8. นางศิริลักษณ์ แก้วศรีนวมครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นางสุนัฎฐา เสียงล้ำครูโรงเรียนบ้านหนองกะปาดกรรมการ
2. นายชัยรัตน์ จิตจักรครูโรงเรียนบ้านงิ้วกรรมการ
3. นายธรรมชาติ ด่านวันดีครูโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดกรรมการ
4. นายสิทธิวิทย์ เสลไสย์ครูโรงเรียนบ้านโค้งสำราญกรรมการ
5. นางสาวศรัญญา ทองผาครูโรงเรียนบ้านสองคอนกรรมการ
6. นางสาวพิรดา ใญยะพงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นายเศรษฐชาติ ชาวันดีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนยางประธานกรรมการ
2. นางสาวน้ำทิพย์ คำบุ่งครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง 2กรรมการ
3. นางมนรัตน์ เชื้อวังคำครูโรงเรียนบ้านก้านเหลืองดงกรรมการ
4. นายอนุชา ภาคนามครูโรงเรียนสมเด็จพระศรีฯกรรมการ
5. นางอาภรณ์ นารีนุชโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
6. นางศันสนีย์ พันธุ์ออนครูโรงเรียนบ้านคำผักหนอกสงเปือยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3
1. นายยุทธชัย น้อยทรงผู้อำนวยการโรงเรียนคำพอก 1ประธานกรรมการ
2. นางสาวเชาวเรศ ใจทัดครูโรงเรียนบ้านนาทามกรรมการ
3. นางเยาวมาลย์ คนขยันครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการ
4. นางกนกทิพย์ วงศ์คะสุ่มครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการ
5. นางสาวมรรญา อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านงิ้วกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6
1. นายชุมพล ประเทพาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบะประธานกรรมการ
2. นายอัศวิน ไตรยวงค์ครูโรงเรียนบ้านวังไฮกรรมการ
3. นางสาวนาถชนก ช่างกุดเวียนครูโรงเรียนบ้านสามขัวกรรมการ
4. นางสาวพร นนทบุตรครูโรงเรียนป่าแดงวิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวนพมาศ โสบุญครูโรงเรียนพระราชทานบ้านหนองหมูกรรมการ
6. นางพิไลวรรณ กลางประพันธ์ครูโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3
1. นายนิพนธ์ สินพูนผู้อำนวยการโรงเรียนโนนตูมประธานกรรมการ
2. นางคริษฐา คนขยันครูโรงเรียนบ้านดงยางนันทวันกรรมการ
3. นายไชยพันธ์ พันธ์ชาติครูโรงเรียนบ้านหนองหนาวกรรมการ
4. นางจินตนา สายคงครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
5. นางประทุมวัลย์ ทองมนต์ครูโรงเรียนบ้านคำบง 1กรรมการ
6. นายเกรียงไกร เคหารมย์ครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการ
7. นางเกศราวดี พลเมืองครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางกานต์พิชชา ผิวผ่องผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหว้านน้อยกรรมการ
2. นางปทิตตา วังคะฮาตครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำชะอีกรรมการ
3. นางสาวอัจฉราพร นีระนิตย์ครูโรงเรียนบ้านนาขามป้อมวิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวพิมพ์พิชชา ศาสตราชัยครูโรงเรียนบ้านป่าเตยกรรมการ
5. นางสาวดวงนารี อินปาวครูโรงเรียนเมืองใหม่กรรมการ
6. นางสุพัตรา ใจทัดครูโรงเรียนบ้านเหล่าหมีกรรมการ
7. นายทินกร วิชิตพันธ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเตาถ่านกรรมการ
8. นางโยษิตา คนซื่อครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการ
9. นางสาวนงนุช มาหนองโดนโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางสายรุ่ง ปิยะนันท์ครูโรงเรียนบ้านท่าไค้กรรมการ
2. นางยุพิน คนไวครูโรงเรียนบ้านหนองบอนกรรมการ
3. นางสาวทัศฎาพร พรหมดีราชครูโรงเรียนบ้านดงหลวงกรรมการ
4. นางสาวบังอร ส่องแสงครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
5. นางสาวพิรัลปวีร์ ผิวเหลืองครูโรงเรียนบ้านก้านเหลืองดงกรรมการ
6. นางศิริรัตน์ พรัพย์ผลครูโรงเรียนป่งแดงวิทยาคมกรรมการ
7. นางอารีย์ยา สอนวงค์โรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นายอภินันท์ อินลีผู้อำนวยโรงเรียนหนองข่าประชาอุทิศกรรมการ
2. นางสาวโชติกา สิทธิโสมครูโรงเรียนพระราชทานบ้านหนองหมูกรรมการ
3. นางสาวนิลุบล วาปีครูโรงเรียนบ้านคำนางโอกกรรมการ
4. นางสาวอนงลักษณ์ มั่นใจครูโรงเรียนบ้านป่าแดงกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ ทานะสิงห์ผู้อำนวยโรงเรียนบ้านห้วยทราย ๒กรรมการ
2. นางอารี วรรณทองครูโรงเรียนบ้านสานแว้กรรมการ
3. นายโยธิน ไชยช่วยครูโรงเรียนบ้านโคกหนองหล่มกรรมการ
4. นางสาวจิตนิรันดร์ วงละครครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นายสุนทร ไชยพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าไค้กรรมการ
2. นางชะบาไพร กลางประพันธ์ครูโรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
3. นายณัฐ โล่ห์คำครูอัตราจ้างโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
4. นางสาวปรียามาศ ยืนยงครูโรงเรียนชุมชนโพธิ์ไทร์กรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นายธวัชชัย อยู่พุกผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านย้อนพัฒนากรรมการ
2. นางฐิตินันท์ รินทราชครูโรงเรียนบ้านบาก ๒กรรมการ
3. นายกาญจน์อธิป รินทราชครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
4. นายจักรพงค์ อุระครูโรงเรียนบ้านพังคองกรรมการ
5. นางอรอุมา ลุมภักดีครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6
1. นางปิยะมาศ ขวานครผู้อำนวยการโรงเรียนนาขามป้อมวิทยาคมกรรมการ
2. นางลิดาวรรณ เชื้อคมตาครูโรงเรียนบ้านกกตูมกรรมการ
3. นางเพ็ญศรี ขันคำครูโรงเรียนบ้านภูแผงม้ากรรมการ
4. นางจุไรรัตน์ สุวรรณไตรย์ครูโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นายเชาวลิต แสงเดือนผู้อำนวยการโรงเรียนกุดแข้ใต้กรรมการ
2. นางวนิดาพร วรวิรุฬหวงศ์ครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
3. นางสาววัชราภรณ์ คนไวครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการ
4. นางสาวนิตยา พิมพ์ทองครูผู้ช่วยโรงเรียนบ้านโคกสว่าง ๑กรรมการ
5. นางสาวสุภาพร คำศิริครูโรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัวกรรมการ
6. นางโสภิตา โฮมหงษ์โรงเรียนบ้านดงกรรมการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นายกิตติพล โคตรสุโพธิ์ผู็อำนวยการโรงเรียนเมืองใหม่กรรมการ
2. นางสาววรัชญา วังวงค์ครูโรงเรียนชุมชนเมืองหนองสูงกรรมการ
3. นางสาวจิราวรรณ มลาไวย์ครูโรงเรียนบ้านนาหลักกรรมการ
4. นายมานิต วงษ์นูครูโรงเรียนบ้านสองคอนกรรมการ
5. นางสุดใจ รากวงค์ครูโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายฐิติวัสส์ กาญจนกัณฑ์รองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
2. นางรุ้งชีวา วังโคตรแก้วครูโรงเรียนบ้านคำบกราษฎร์นุกูลกรรมการ
3. นางกัญญาวีร์ อุดมนาครูโรงเรียนบ้านชะโนด ๒กรรมการ
4. นางสาวกนิตตา อนันต์ครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
5. นางสาวเอื้องดอย ซาเสนครูโรงเรียนบ้านเหล่าหมีกรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายสมเกียรติ ศรีอาด ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
2. นางสาววชิราภรณ์ ปรุงหอมครูโรงเรียนวัดหลวงปู่จามฯกรรมการ
3. นายสุวิทย์ บุญประกอบครูโรงเรียนบ้านม่วงไข่กรรมการ
4. นายพงษ์ชัย วรชินครูโรงเรียนบ้านดานคำกรรมการ
5. นางสาววิลาวัลย์ ชินวรรณะพนักงานราชการบ้านขอนแก่นกรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
1. นายพงศ์พิสิฏฐ์ จันปุ่มผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
2. นายธีระยุทธ ทวีบุตรครูโรงเรียนบ้านแก้ง ๒กรรมการ
3. นายจักรี บุญวังครูโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยง ๒กรรมการ
4. นายอำนวย เฮงสวัสดิ์ครูโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
1. นายยุทธศาสตร์ เมืองโคตรผู้อำนวการโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
2. นายวัชรินทร์ เชื้อกุณะครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
3. นายมนีรัตน์ พิมพ์สวัสดิ์ครูโรงเรียนบ้านนาหินกองกรรมการ
4. นายบุญตา เสนาโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ ศรีวิเศษผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบัวกรรมการ
2. นายวัชระ ก้อนคำตันครูโรงเรียบ้านโนนสังข์ศรีกรรมการ
3. นายสุรสิทธิ์ กุลวงค์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการ
4. นายพงศกร สกุลไทยครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
5. นายชนะ ก้านสันเทียะครูโรงเรียนบ้านแก้งโนนคำประชาสรรค์กรรมการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ นาจานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
2. นายประพาส เหง้าเกษครูโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยง ๒กรรมการ
3. นายไพรุ้ง นาโสกครูโรงเรียนชุมชนนาโสกกรรมการ
4. นายแหลมทอง แสนสุขครูโรงเรียนบ้านท่าไค้กรรมการ
5. นายบุญตา เสนาโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายชัยณรงค์ ฤทธิวงค์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสงเปือยประธานกรรมการ
2. นางสาววิไลวรรณ ปู่บุตรชาครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
3. นางสุธี ดีคงครูโรงเรียนชุมชนบ้านหนองแวงน้อยกรรมการ
4. นางสาวภานุมาศ โสภาครูโรงเรียนบ้านนาทามกรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายประกอบ มีธรรมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกขามเรียนประธานกรรมการ
2. นายอุดม นาโสกครูผู้ทรงคุณค่าแห่งแผ่นดินโรงเรียนบ้านนาหัวถูกรรมการ
3. นายทวีชัย สุขพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหนองคองกรรมการ
4. นางสุภัทรา แวดโสครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายโอนัด เพชราเวชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองแคนนาจานประธานกรรมการ
2. นายมงคล ผิวเหลืองครูโรงเรียนบ้านกกตูมกรรมการ
3. นายทรงวุฒิ จักรสารครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
4. นางสาวณัฐพร ผลจันทร์ครูโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวนริศรา เทพศรีหาครูโรงเรียนบ้านโพนสวางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายรังสิต บุญพอผู้อำนวยการโรงเรียนนาแพงโคกน้ำสร้างประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ รองเมืองครูโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
3. นางวัชราพร ทองเรียงครูโรงเรียนโพนสวางกรรมการ
4. นายสนิท เชื้อคำจันทร์ครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายทรงปรากรณ์ โคตรบุตรครูโรงเรียนบ้านนาทามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ จันทรโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคก ๑ประธานกรรมการ
2. นายภัทรพงษ์ วงศ์จำปาครูโรงเรียนบ้านโสกกรรมการ
3. นางชุติมา ซาหาครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
4. นางจิตรลดา สกุลไทยครูโรงเรียนบ้านป่าพยอมกรรมการ
5. นางอัจฉรา ลาดนาเลาครูโรงเรียนบ้านงิ้วกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายอำนวย แฝงสาคูผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดงมอนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลินธร บุตรดีวงค์ครูโรงเรียนบ้านโคก ๑กรรมการ
3. นางรุ่งฤดี อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านนาหนองแคนกรรมการ
4. นางสาวกาญจนา สุขรี่ครูโรงเรียนบ้านดงมอนกรรมการ
5. นางสาวภัสรา เมืองโคตรครูโรงเรียนบ้านชะโนด ๑กรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายอดิศร ก้อนคำศึกษานิเทศก์ สพป.มุกดาหารประธานกรรมการ
2. นางสาวจุฑารัตน์ รัชอินทร์ครูโรงเรียนบ้านโคกขามเรียนกรรมการ
3. นายทัยรัตน์ ผาพองยุนครูโรงเรียนบ้านโคกขามเรียนกรรมการ
4. นายธีรวัจน์ ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
5. นางสาวจุฑามาศ ไทยานนท์ครูโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายปริญญา บุญล้อมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองแอกประธานกรรมการ
2. นางสาวลิตานนท์ เดชโฮมครูโรงเรียนบ้านโคกสว่าง ๒กรรมการ
3. นางสุภาพร กุลสิงห์ครูโรงเรียนบ้านคำบง ๒กรรมการ
4. นางสาวกัลยากร เสียงเย็นครูโรงเรียนบ้านคำบง ๑กรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยเอกอมรรัตน์ ศรีขันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่งโพนประธานกรรมการ
2. นางสาววิยะดา โพธิ์ชัยครูโรงเรียนสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีกรรมการ
3. นางสาววรรณสร สุริยะศรีครูโรงเรียนบ้านสงเปือยกรรมการ
4. นางภัสจรจิรา ศรีชมภูครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการ
5. นายสุนทร ชุมศรีครูโรงเรียนบ้านโคกขามเรียนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายประดิน อินไชยยาผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนนาโปใหญ่ - โคกสุวรรณประธานกรรมการ
2. นางนัยนา จันทร์พิมพ์ครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
3. นางจินตณัญญา รูปงามครูโรงเรียนบ้านนิคมร่มเกล้ากรรมการ
4. นางสาวเบญจพร โบราณครูโรงเรียนชุมชนบางทรายใหญ่กรรมการ
5. นายกฤติเดช สมตนครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ ๓กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายรวมมิตร พันธ์มุกผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านผึ่งแดดประธานกรรมการ
2. นางสาวสิริกานต์ เสนาครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
3. นางปิยะธิดา สุวรรณไตรย์ครูโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
4. นางอรพร ภูมิลีครูโรงเรียนบ้านขอนแก่นกรรมการ
5. นางอังคณา ทองการครูโรงเรียนบ้านคำป่าหลายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายปานไทย ภูล้นแก้วผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพนงามประธานกรรมการ
2. นางไพวัลย์ อินภูวาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
3. นางสุมิตรา พรมมีครูโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
4. นางสาวรัตติยา ไชยนต์ครูโรงเรียนคำฮีเบญจวิทย์กรรมการ
5. นางสาวยุวดี กวานลมครูโรงเรียนบ้านบะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นายคุณาธรณ์ พลสารผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านม่วงไข่ประธานกรรมการ
2. นางกัลยารัตน์ จำปาครูโรงเรียนบ้านค้อ "บ้านค้อวิทยาคาร"กรรมการ
3. นางวรารัตน์ บุญซำครูโรงเรียนบ้านโคกขามเรียนกรรมการ
4. นางเบญจวรรณ ไตรยวงศ์ครูโรงเรียนบ้านภูกรรมการ
5. นายวินัย จันทร์ปัญญาครูโรงเรียนบ้านชะโนน ๒กรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นายไชยนะคร บัวระพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนเมืองพาลุกากรภูมิประธานกรรมการ
2. นางสาวนาตยา วาปีครูโรงเรียนบ้านหนองยางกรรมการ
3. นายไพลิน แก้วทองมีครูโรงเรียนบ้านภูแผงม้ากรรมการ
4. นางสาวลัดดา อุคำครูโรงเรียนหนองสระพังกรรมการ
5. นายอนันต์กรณ์ เนื่องมัจฉาครูโรงเรียนบ้านหนองคองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นายสมถิ่น โทจันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนแก้งโนนคำประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภาพร บุทธิจักร์ครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
3. นางสาวศุภัคชญา ว่องสาริกาครูโรงเรียนบ้านหนองแคนนาจานกรรมการ
4. นางสาวสุธิดา ศรีมณีรัตน์ครูโรงเรียนบ้านนาสองเหมืองกรรมการ
5. นางสารภี รอดสงครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นายอดุลย์ ลมงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำผักหนอกสงเปือยประธานกรรมการ
2. นายฉลาด พนาสิทธิ์ครูโรงเรียนบำรุงพงษ์อุปถัมภ์กรรมการ
3. นายธนชัย ดีดวงพันธ์ครูโรงเรียนอนุบาลยศวดีกรรมการ
4. นายสาธิต ทองล้วนครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
5. นายฉลาด พนาสิทธิ์โรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3
1. นายกี้ พรหมวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดี ๒ประธานกรรมการ
2. นางสาววิไลพร บริสุทธิ์ครูโรงเรียนบ้านย้อมพัฒนากรรมการ
3. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
4. นายประจักษ์ ยืนยั่งครูโรงเรียนบ้านสามขามิตรภาพที่ ๓กรรมการ
5. นางสาวชาลิณี บุญอาจครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการและเลขานุการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายศิริพล ตาลป้องรองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำสร้อยประธานกรรมการ
2. นายณัฐพงศ์ แสนสามารถครูโรงเรียนบ้านคำป่าหลายกรรมการ
3. นายภมรศิลป์ งามฉลวยครูโรงเรียนหนองเอี่ยนดง ฯกรรมการ
4. นางสุกัญญา บุตรดีวงค์โรงเรียนอนุบาลเทศบาลตำบลคำชะอีกรรมการ
5. นายธนวิชญ์ กิตติภัทรจรรยาครูโรงเรียนบ้านนาทามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายศุภศิษฐ อินทรวิเศษผู้อำนวยการโรงเรียนมุกดาลัยประธานกรรมการ
2. นายจำเริญ ปริปุญณะครูโรงเรียนป่าไร่ปำชาดวิทยากรรมการ
3. นายพิทักษ์ ถนอมกุลครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีเวชมนต์ แสนโคตรครูโรงเรียนบ้านคำพอก 1กรรมการ
5. นายธีระวัฒน์ นารีนุชครูโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. ว่าที่พันตรีวิษุวัต วิมลเศรษฐผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดงยาง ๑ประธานกรรมการ
2. นายสิทธิชัย จันปุ่มครูโรงเรียนบ้านห้วยยางจอมมณีกรรมการ
3. นายธวัชชัย นนท์พละครูโรงเรียนบ้านติ้วราษฎร์อุทิศกรรมการ
4. นางเนาวรัตน์ พิมเภาครูพี่เลี้ยงโรงเรียนบ้านหนองบอนกรรมการ
5. นายสุรศักดิ์ สีทะพันธ์ครูโรงเรียนบ้านนาหว้าประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายปริญญา อินทะปัญญาพนักงานราชการโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการ
2. นายภักดี พันธุโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านห้วยทราย 2กรรมการ
3. นายวรายุทธ สายทองครูโรงเรียนบ้านหนองแวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6
1. นายกานต์ นักลำผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขอนแก่นประธานกรรมการ
2. นายกฤษฏา น้อยชินครูโรงเรียนบ้านตูมหวานกรรมการ
3. นายวทัญญู โยธาครูโรงเรียนบ้านคำดู่กรรมการ
4. นายพนมไพร มีบางครูโรงเรียนบ้านสามขามิตรภาพกรรมการ
5. นายฤทธิ์รงค์ ตรีนารถครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3
1. นายชัยยา สาระไชยผู้อำนวยกสรโรงเรียนบ้สนโนนสะอสด 2ประธานกรรมการ
2. นายอนุฤทธิ์ แก้วศรีนวมครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
3. นายสุริยันต์ รูปงามครูโรงเรียนบ้านหนองสระพังกรรมการ
4. นายสุเทพ การจันดาครูโรงเรียนบ้านเหล่าแขมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นางสาวพรทิวา ยืนยงรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารประธานกรรมการ
2. นายลิขิต เต่าทองครูโรงเรียนหนองข่าประชาอุทิศกรรมการ
3. นางพิศวาส ปัสสารีครูโรงเรียนบ้านคำพอก 2กรรมการ
4. นายพิทยา ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านบาก 2กรรมการ
5. นายสมอาจ สุยคำไฮครูโรงเรียนบ้ำนสองคอนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายพลพักษ์ คนหาญผู้อำนวยการโรงเรียนสยามกลการ 4ประธานกรรมการ
2. นางขวัญใจ นุทธบัตรครูโรงเรียนบ้านนาทามกรรมการ
3. นายอรรถพล แดนดีครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
4. นายพนมไพร มีบางโรงเรียนบ้านสามขามิตรภาพกรรมการ
5. นายกฤษฎา น้อยชินโรงเรียนบ้านตูมหวานกรรมการ
6. นายนพรัตน์ นารีนุชโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
7. นางจิรำพรรณ สุขพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนบ้านมะนาวกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นายสมปอง เสียงล้ำผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านคำชะอีประธานกรรมการ
2. นายอนุชิณฒ์ เจริญชัยรุ่งครูโรงเรียนบ้านคำชะโนด 1กรรมการ
3. นางสาวชุติมา โชติมุกครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
4. นายวิเชียร สังชาตรีครูโรงเรียนสยามกลการ 4กรรมการ
5. นายประสิทธิ์ จันงี่ครูโรงเรียนบ้านศูนย์ไหมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นายสมปอง เสียงล้ำผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านคำชะอีประธานกรรมการ
2. นายอนุชิณฒ์ เจริญชัยรุ่งครูโรงเรียนบ้านคำชะโนด 1กรรมการ
3. นางสาวชุติมา โชติมุกครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
4. นายวิเชียร สังชาตรีครูโรงเรียนสยามกลการ 4กรรมการ
5. นายประสิทธิ์ จันงี่ครูโรงเรียนบ้านศูนย์ไหมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายสมปอง เสียงล้ำผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านคำชะอีประธานกรรมการ
2. นายอนุชิณฒ์ เจริญชัยรุ่งโรงเรียนครูโรงเรียนบ้านคำชะโนด 1กรรมการ
3. นางสาวชุติมา โชติมุกครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
4. นายวิเชียร สังชาตรีครูโรงเรียนสยามกลการ 4กรรมการ
5. นายประสิทธิ์ จันงี่ครูโรงเรียนบ้านศูนย์ไหมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. ว่าที่ร้อยเอกอมรรัตน์ ศรีขันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่งโพนประธานกรรมการ
2. นางพิศชกัณญา กุลวงษ์ครูโรงเรียนบ้านม่วงไข่กรรมการ
3. นางกาญจนา ปัญญาวิบูลย์ครูโรงเรียนบ้านนายางกรรมการ
4. นางไขแสง มหาวงศ์ครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
5. นายอนุสิน เสียงเย็นครูโรงเรียนบ้านคำนางโอกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. ว่าที่ร้อยเอกอมรรัตน์ ศรีขันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่งโพนประธานกรรมการ
2. นางพิศชกัณญา กุลวงษ์ครูโรงเรียนบ้านม่วงไข่กรรมการ
3. นางกาญจนา ปัญญาวิบูลย์ครูโรงเรียนบ้านนายางกรรมการ
4. นางไขแสง มหาวงศ์ครูโรงเรียนบ้านนายางกรรมการ
5. นายอนุสิน เสียงเย็นครูโรงเรียนบ้านคำนางโอกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยเอกอมรรัตน์ ศรีขันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่งโพนประธานกรรมการ
2. นางพิศชกัณญา กุลวงษ์ครูโรงเรียนบ้านม่วงไข่กรรมการ
3. นางกาญจนา ปัญญาวิบูลย์ครูโรงเรียนบ้านนายางกรรมการ
4. นางไขแสง มหาวงศ์ครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
5. นายอนุสิน เสียงเย็นครูโรงเรียนบ้านคำนางโอกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายวิเชียร สุขสำราญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดงยางนันทวันประธานกรรมการ
2. นายชยา ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านห้วยยางจอมมณีกรรมการ
3. นางกนิษฐา คำประเวศครูโรงเรียนบ้านนาหินกองกรรมการ
4. นางวิไลลักษณ์ โสมรักษ์ครูโรงเรียนบ้านโค้งสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายประยุทธ ศรีเสนผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบงประธานกรรมการ
2. นายปัญญาภาส วรารัชติธรครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
3. นายณัฐวุฒิ ห้วยทรายครูโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยงวันครู 2501กรรมการ
4. นายวีระ ภูศรีโสมครูโรงเรียนบ้านพังคองกรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายวิเศษ ปรีประสาทผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนศรีบุญเรืองประธานกรรมการ
2. นางสาววัลลภา ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านสามขัวกรรมการ
3. นางวิไลพร บุณยากรครูโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
4. นางอุไร แสงเขียวครูโรงเรียนบ้านป่าเตยกรรมการ
5. นายคุณากร ซาเสนครูโรงเรียนบ้านสานแว้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายวิเศษ ปรีประสาทผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนศรีบุญเรืองประธานกรรมการ
2. นางสาววัลลภา ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านสามขัวกรรมการ
3. นางอุไร แสงเขียวครูโรงเรียนบ้านป่าเตยกรรมการ
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายวิเศษ ปรีประสาทผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนศรีบุญเรืองประธานกรรมการ
2. นางสาววัลลภา ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านสามขัวกรรมการ
3. นางวิไลพร บุณยากรครูโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
4. นางอุไร แสงเขียวครูโรงเรียนบ้านป่าเตยกรรมการ
5. นางวิไลพร บุณยากรโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
6. นายคุณากร ซาเสนครูโรงเรียนบ้านสานแว้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ ทานะสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยทราย 2ประธานกรรมการ
2. นายสุนทร นิลม้ายครูโรงเรียนห้วยตาเปอะกรรมการ
3. นายธิติพล ไชยมนตรีครูโรงเรียนบ้านสงเปือยเหนือกรรมการ
4. นายชาญสิทธิ์ กุลวงศ์ครูโรงเรียนบ้านหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายวิบูลย์ ราชอุดมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนายางประธานกรรมการ
2. นายบัณดิษฐ์ พลราชมครูโรงเรียนคำอาฮวนศรีสุราษฎร์วิทยากรรมการ
3. นางสาววรรณยุรี สูงขาวครูโรงเรียนบ้านห้วยทราย 2กรรมการ
4. นางสาวนาตญา ธนาคุณครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายวิบูลย์ ราชอุดมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนายางประธานกรรมการ
2. นายบัณดิษฐ์ พลราชมครูโรงเรียนคำอาฮวนศรีสุราษฎร์วิทยากรรมการ
3. นางสาววรรณยุรี สูงขาวครูโรงเรียนบ้านห้วยทราย 2กรรมการ
4. นางสาวนาตญา ธนาคุณครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายวิบูลย์ ราชอุดมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนายางประธานกรรมการ
2. นายบัณดิษฐ์ พลราชมครูโรงเรียนคำอาฮวนศรีสุราษฎร์วิทยากรรมการ
3. นางสาววรรณยุรี สูงขาวครูโรงเรียนบ้านห้วยทราย 2กรรมการ
4. นางสาวนาตญา ธนาคุณครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
3. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเก้ากรรมการ
5. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
3. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
5. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
3. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
4. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
5. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
3. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
6. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
3. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
6. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
3. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
5. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
6. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒กรรมการ
2. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
3. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
6. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
3. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
5. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
6. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด 2ประธานกรรมการ
2. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
3. นายพัฒนเดช ภาคภูมิครูโรงงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านบางทรายทองกรรมการ
5. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด 2ประธานกรรมการ
2. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
3. นายพัฒนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด 2ประธานกรรมการ
2. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
3. นายพัฒนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด 2กรรมการ
2. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
3. นายพัฒนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด 2กรรมการ
2. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
3. นายพัฒนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
3. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
5. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
6. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด 2กรรมการ
2. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
3. นายพัฒนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านบางทรายทองกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
3. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
4. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
5. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
6. นายคำแดง วิสุทธิยาครูโรงเรียนบ้านบางทรายใหญ่กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ทองผาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด 2กรรมการ
2. นายเชาวลิต เจติโคตรครูโรงเรียนบ้านนาปุ่งกรรมการ
3. นายพัฒนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
4. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
5. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีปรีดา ก้องเสียงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด1ประธานกรรมการ
2. นายสุมนตรี วงศ์คะสุ่มครูโรงเรียนบ้านดงยางนันทวันกรรมการ
3. นางกิตย์ติ สังคะฤกครูโรงเรียนชุมชนบ้านหนองแวงน้อยกรรมการ
4. นายพลากร ใจเย็นครูโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
5. นายพิระศุทธิ์ โคตรสุโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีปรีดา ก้องเสียงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด1ประธานกรรมการ
2. นายสุมนตรี วงศ์คะสุ่มครูโรงเรียนบ้านดงยางนันทวันกรรมการ
3. นางกิตย์ติ สังคะฤกครูโรงเรียนชุมชนบ้านหนองแวงน้อยกรรมการ
4. นายพลากร ใจเย็นครูโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
5. นายพิระศุทธิ์ โคตรสุโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายเชิญสิน ไชยเพชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคก2ประธานกรรมการ
2. นางนพมน เมตุลาครูโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
3. นายฤาชัย เอี่ยมศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
4. นายกฤษณะ สงวนชมครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ 3กรรมการ
5. นางจงกลรักษ์ อาจหาญครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3
1. นายเชิญสิน ไชยเพชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคก2ประธานกรรมการ
2. นางนพมน เมตุลาครูโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
3. นายฤาชัย เอี่ยมศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
4. นายกฤษณะ สงวนชมครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ 3กรรมการ
5. นางจงกลรักษ์ อาจหาญครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
1. นายเชิญสิน ไชยเพชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคก2ประธานกรรมการ
2. นางนพมน เมตุลาครูโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
3. นายฤาชัย เอี่ยมศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
4. นายกฤษณะ สงวนชมครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ 3กรรมการ
5. นางจงกลรักษ์ อาจหาญครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
1. นายเชิญสิน ไชยเพชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคก2ประธานกรรมการ
2. นางนพมน เมตุลาครูโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
3. นายฤาชัย เอี่ยมศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
4. นายกฤษณะ สงวนชมครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ 3กรรมการ
5. นางจงกลรักษ์ อาจหาญครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
1. นายเชิญสิน ไชยเพชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคก2ประธานกรรมการ
2. นางนพมน เมตุลาครูโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารรองประธานกรรมการ
3. นายฤาชัย เอี่ยมศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
4. นายกฤษณะ สงวนชมครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ 3กรรมการ
5. นางจงกลรักษ์ อาจหาญครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นายกฤษฎา อาจวิชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำพี้ประธานกรรมการ
2. นางอรัญศิริ จันทพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหนองบงกรรมการ
3. นายสุวิทย์ จักษุมาศอัตราจ้าง สพป.มุกดาหารกรรมการ
4. นายสายัณห์ ช่วยวัฒนะครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
5. นายถาวร วงศ์สีลาครูโรงเรียนเซนยอแซฟมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
1. นายกฤษฎา อาจวิชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำพี้ประธานกรรมการ
2. นางอรัญศิริ จันทพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหนองบงรองประธานกรรมการ
3. นายสุวิทย์ จักษุมาศอัตราจ้าง สพป.มุกดาหารกรรมการ
4. นายสายัณห์ ช่วยวัฒนะครูโรงเรียนเซนยอแซฟมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายกฤษฎา อาจวิชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำพี้ประธานกรรมการ
2. นางอรัญศิริ จันทพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหนองบงกรรมการ
3. นายสุวิทย์ จักษุมาศอัตราจ้าง สพป.มุกดาหารกรรมการ
4. นายสายัณห์ ช่วยวัฒนะครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
5. นายถาวร วงศ์สีลาครูโรงเรียนเซนยอแซฟมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
1. นายศิโรจน์ อาจวิชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโสกประธานกรรมการ
2. นายสมาน ปากหวานครูโรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
3. นางสาวศรีจิตรา เมืองโคตรครูโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
4. นายทวีศักดิ์ ศรีทองครูโรงเรียนชุมชนนาโสกกรรมการ
5. นายธาตรี แก้วศรีนวมครูโรงเรียนบ้านป่งเปือยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
1. นายศิโรจน์ อาจวิชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโสกประธานกรรมการ
2. นายสมาน ปากหวานครูโรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
3. นางสาวศรีจิตรา เมืองโคตรครูโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
4. นายทวีศักดิ์ ศรีทองครูโรงเรียนชุมชนนาโสกกรรมการ
5. นายธาตรี แก้วศรีนวมครูโรงเรียนบ้านป่งเปือยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายปรียะปภัสร์ ทาสีเพชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านอุ่มไผประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ชื่นสุคนธ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
3. นางสาวอัญชลี สุวรรณศรีครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ3กรรมการ
4. นางสาวศรีจิตรา เมืองโคตรครูโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
5. นายดุษฎี สมสวยครูโรงเรียนบ้านสานแว้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายปรียะปภัสร์ ทาสีเพขรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านอุ่มไผประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ชื่นสุคนธ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
3. นางสาวอัญชลี สุวรรณศรีครูโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ3กรรมการ
4. นางสาวศรีจิตรา เมืองโคตรครูโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
5. นายดุษฎี สมสวยครูโรงเรียนบ้านสานแว้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายพศิณศักดิ์ กลางประพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพรานอ้นประธานกรรมการ
2. นายสายัญห์ ช่วยวัฒนะครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
3. นางวันเพ็ญ งามวงค์ครูโรงเรียนป่งแดงวิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวอัจฉรารัตน์ สมชมครูโรงเรียนบ้านคำบง1กรรมการ
5. นายชัยบัญชา ปุยวงค์ครูธุรการโรงเรียนบ้านภูผาหอมพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายพศิณศักดิ์ กลางประพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพรานอ้นประธานกรรมการ
2. นายสายัญห์ ช่วยวัฒนะครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
3. นางวันเพ็ญ งามวงค์ครูโรงเรียนป่งแดงวิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวอัจฉรารัตน์ สมชมครูโรงเรียนบ้านคำบง1กรรมการ
5. นายชัยบัญชา ปุยวงค์ครูธุรการโรงเรียนบ้านภูผาหอมพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายรังสรรค์ สุทารัมย์ผู้อำนวยการโรงเรียนร่มเกล้าประธานกรรมการ
2. นางอรกุล เชื้อทองครูโรงเรียนบ้านภูแผงม้ากรรมการ
3. นางสาวรินรดี โคทาลินครูโรงเรียนชุมชนโพธิ์ไทรกรรมการ
4. นางสาวเครือมาศ บุญธรรมครูโรงเรียนบ้านคำเม็กกรรมการ
5. นางสาวทองวรรณ สมพงษ์พันธ์ครูโรงเรียนบ้านนาสองเหมืองกรรมการ
6. นางทองไสย ท้าวบุตรครูโรงเรียนบ้านดงเย็นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายรังสรรค์ สุทารัมย์ผู้อำนวยการโรงเรียนร่มเกล้าประธานกรรมการ
2. นางอรกุล เชื้อทองครูโรงเรียนบ้านภูแผงม้ากรรมการ
3. นางสาวรินรดี โคทาลินครูโรงเรียนชุมชนโพธิ์ไทรกรรมการ
4. นางสาวเครือมาศ บุญธรรมครูโรงเรียนบ้านคำเม็กกรรมการ
5. นางสาวทองวรรณ สมพงษ์พันธ์ครูโรงเรียนบ้านนาสองเหมืองกรรมการ
6. นางทองไสย ท้าวบุตรครูโรงเรียนบ้านดงเย็นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายประศักดิ์ชัย ปู่ทาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ดประธานกรรมการ
2. นางวาสนา ชาปะวังครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
3. นางนราพร หิรัญภิงคาครูโรงเรียนบ้านโคก ๑กรรมการ
4. นางธนกฤต พรมรัตน์ครูโรงเรียนบ้านคำสร้อยกรรมการ
5. นางสาววิภาวรรณ ควรคำครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายประศักดิ์ชัย ปู่ทาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ดประธานกรรมการ
2. นางวาสนา ชาปะวังครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
3. นางนราพร หิรัญภิงคาครูโรงเรียนบ้านโคก ๑กรรมการ
4. นางธนกฤต พรมรัตน์ครูโรงเรียนบ้านคำสร้อยกรรมการ
5. นางวิภาวรรณ ควรคำครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายประยูร บุญประสพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขามป้อมประธานกรรมการ
2. นางกัลยา เมืองฮามครูโรงเรียนบ้านโนนสว่าง ๑กรรมการ
3. นายสมใจ ศรีจันทร์ครูโรงเรียนชุมชนบางทรายน้อยกรรมการ
4. นายสมบูรณ์ ไชยแสงครูโรงเรียนบ้านโคกสว่าง ๑กรรมการ
5. นางพนิดา ทวีโครตครูโรงเรียนบ้านโนนสอาด ๒กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายประยูร บุญประสพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
2. นางกัลยา เมืองฮามครูโรงเรียนบ้านโนนสว่าง ๑กรรมการ
3. นายสมใจ ศรีจันทร์ครูโรงเรียนชุมชนบางทรายน้อยกรรมการ
4. นายสมบูรณ์ ไชยแสงครูโรงเรียนบ้านโคกสว่าง ๑กรรมการ
5. นางพนิดา ทวีโครตครูโรงเรียนบ้านโนนสะอาด ๒กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายว่าที่ ร.ต.ฤทธิ์กล้า ขุนทวีผู้อำนวยการโรงเรียนนาคำน้อยวิทยาประธานกรรมการ
2. นายบุญฤทธิ์ สุวรรณพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่าเตยกรรมการ
3. นายศุภชัย เวียงสิมาครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
4. นางยุพาพักตร์ พนมมุกดาครูโรงเรียนบ้านป่าแดงกรรมการ
5. นางสาวจริญญา อะโนครูโรงเรียนเหล่าคามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีฤทธิ์กล้า ขุนทวีผู้อำนวยการโรงเรียนนาคำน้อยวิทยาประธานกรรมการ
2. นายบุญฤทธิ์ สุวรรณพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่าเตยกรรมการ
3. นายศุภชัย เวียงสิมาครุโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
4. นางยุพาพักตร์ พนมมุกดาครูโรงเรียนบ้านป่าแดงกรรมการ
5. นางสาวจริญญา อะโนครูโรงเรียนบ้านเหล่าคามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีสมบัติ ไชยมาโยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแฝกประธานกรรมการ
2. นางสาวกฤษณา พวงชุมพูครูโรงเรียนบ้านเหล่าคามกรรมการ
3. นางวนิดา โคตรสุโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
4. นายวัชระ ศิริษาครูโรงเรียนแก้งโนนประชาสรรค์กรรมการ
5. นายอำนวย ซามงค์ครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีสมบัติ ไชยมาโยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแฝกประธานกรรมการ
2. นางสาวกฤษณา พวงชุมพูครูโรงเรียนบ้านขอนแก่นกรรมการ
3. นางวนิดา โคตรสุโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
4. นายวัชระ ศิริษาครูโรงเรียนแก้งโนนประชาสรรค์กรรมการ
5. นายอำนวย ซามงค์ครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายสมชัย เจริญไกรผู้อำนวยการโรงเรียนคำแฮดประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงยุพิน ศรีวิชาครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
3. นางสาวกฤษณา พวงชมพูครูโรงเรียนบ้านขอนแก่นกรรมการ
4. นายอุดมทรัพย์ เชิดโกทาครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
5. นายวัชรพล มิระสิงห์อัตราจ้าง สพป.มุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายสมชัย เจริญไกรผู้อำนวยการโรงเรียนคำแฮดประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงยุพิน ศรีวิชาครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
3. นางสาวกฤษณา พวงชมพูครูโรงเรียนบ้านขอนแก่นกรรมการ
4. นายอุดมทรัพย์ เชิดโกทาครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
5. นายวัชรพล มิระสิงห์อัตราจ้าง สพป.มุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายภูวดล พลอยพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำฮีเบ็ญจวิทย์ประธานกรรมการ
2. นายกิตติกร เมืองโคตรครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
3. นางพิมพ์ใจ ทองนาคครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
4. นางสาววรินรดี โคทาลินครูโรงเรียนชุมชนโพธิ์ไทรกรรมการ
5. นายถาวร ผิวงามครูโรงเรียนนาสะเม็งวิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. นายภูวดล พลอยพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำฮีเบ็ญจวิทย์ประธานกรรมการ
2. นายกิตติกร เมืองโคตรครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
3. นางสาววรินรดี โคทาลินครูโรงเรียนชุมชนโพธิ์ไทรกรรมการ
4. นายถาวร ผิวงามครูโรงเรียนนาสะเม็งวิทยากรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นายบุญทอม สุพรรณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านค้อ ประธานกรรมการ
2. นางนงลักษณ์ สูตรสุวรรณครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการ
3. นางสาวศรีบังอร ผ่องแผ่วครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
4. นางรัตนา เสียงล้ำครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
5. นางสุทธิ แสนนมวงศ์ครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
6. นางสาวอัญวีฌ์ อิธิรัตน์ครูโรงเรียนบ้านคำผึ้งกรรมการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นายบุญทอม สุพรรณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านค้อ ประธานกรรมการ
2. นางสาวศรีบังอร ผ่องแผ่วครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
3. นางรัตนา เสียงล้ำครูโรงเรียนบ้านหนองแวงกรรมการ
4. นางสาวอัญชลี อิธิรัตน์ครูโรงเรียนบ้านคำผึ้งกรรมการ
5. นางนงลักษณ์ สูตรสุวรรณโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการ
6. นางสุทธิ แสนนมวงศ์โรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นายบุญทอม สูตรสุวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านค้อ "บ้านค้อวิทยาคาร"ประธานกรรมการ
2. นางนงลักษณ์ สูตรสุวรรณครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการ
3. นางรัตนา เสียงล้ำครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
4. นางสาวศรีบังอร ผ่องแผ้วครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
5. นางสุทธิ แสนนมวงศ์ครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
6. นางสาวอัญวีฌ์ อินธิรัตน์ครูโรงเรียนบ้านคำผึ้งกรรมการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางรัตนภรณ์ คนหาญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยงวันครู ๒๕๐๑ประธานกรรมการ
2. นางสาวอาริด แข็งแรงครูโรงเรียนบ้านสามขามิตรภาพ ๓กรรมการ
3. นางศศิธร แน่นอุดรครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
4. นางสาวอัญวีณ์ อินธิรัตน์ครูโรงเรียนบ้านคำผึ้งกรรมการ
5. นายปิยะวัฒน์ จันทพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการ
6. นางทองไสย ท้าวบุตรครูโรงเรียนบ้านดงเย็นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นางภัทร์สิริย์ ไชยธงยศผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนดงฯประธานกรรมการ
2. นางนาตยา กลางประพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนบ้านหนองสูงกรรมการ
3. นางสุพินนพักตร์ ขุนทวีครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
4. นางพรศิริ ศรีอระพิมพ์ครูโรงเรียนบ้านป่าไร่กรรมการ
5. นางสาวจีรณา แดนประโคมครูโรงเรียนบ้านคำสร้อยกรรมการ
6. นางจงกลลักษณ์ อาจหาญครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นางภัทร์สิริย์ ไชยธงยศผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนดงประธานกรรมการ
2. นางนาตยา กลางประพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนเมืองหนองสูงกรรมการ
3. นางสุพินนพักตร์ ขุนทวีครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
4. นางสาวจีรณา แดนประโคมครูโรงเรียนบ้านคำสร้อยกรรมการ
5. นางจงกลลักษณ์ อาจหาญครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการ
6. นางพรศิริ ศรีระพิมพ์โรงเรียนบ้านป่าไรกรรมการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นายสมศักดิ์ ศรีมาชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองคองประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริกาญจน์ารัตน์ พละศึกครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
3. นางสาวจารุนันท์ เชื้อดวงผุยครูโรงเรียนบ้านดงหลวงกรรมการ
4. นางไมตรี ปังอุทาโรงเรียนบ้านชะโนด ๒กรรมการ
5. นางปราณี ปัททุมครูโรงเรียนโนนสะอาดราษฎร์บำรุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายสมศักดิ์ ศรีมาชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองคองประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริกาญจนารัตน์ พละศึกครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
3. นางไมตรี ปังอุทาครูโรงเรียนบ้านชะโนด ๒กรรมการ
4. นางสาวจารุนันท์ เชื้อดวงผุยครูโรงเรียนบ้านดงหลวงกรรมการ
5. นางปราณี ปัททุมครูโรงเรียนโนนสะอาดราษฎร์บำรุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นายสมบัติ ทองลับผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาหินกองประธานกรรมการ
2. นางสวพร คนไวครูโรงเรียนนาสะเม็งวิทยากรรมการ
3. นางอุษณี พรมดีครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
4. นางนัยนา ร่วมบุญครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
5. นายดุษฏี สมสวยโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3
1. นายทองสม สมลับผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาหินกองประธานกรรมการ
2. นางสวพร คนไวครูโรงเรียนนาสะเม็งวิทยากรรมการ
3. นางอุษณี พรมดีครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
4. นางนัยนา ร่วมบุญครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
5. นายดุษฏี สมสวยโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
1. นายทินกร จันทโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาเสือหลายประธานกรรมการ
2. นางณัฐวลัย ชิณโสมครูโรงเรียนบ้านวังไฮรองประธานกรรมการ
3. นางสาวอุไร เกตุกูลครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
4. นางสาวรุ่งนภา น้อยชินครูโรงเรียนบ้านโพนแดงกรรมการ
5. นางสาวนุชราภรณ์ ผิวผ่องครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
1. นายสมจิตร แสนคำผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำเขืองประธานกรรมการ
2. นางสาวตริยา ซาเสนครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการ
3. นางนงค์พิลา สิงห์ขันครูโรงเรียนบ้านหนองแวงน้อยกรรมการ
4. Mr.Charlie Dag-ingครูโรงเรียนยศวดีกรรมการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นางวัชราภรณ์ สกุลทรายผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกสว่าง ๒ประธานกรรมการ
2. นางสาวเปมิกา แวงวรรณครูโรงเรียนบ้านโนนยางรองประธานกรรมการ
3. นางเพชรมณี ปราวงค์ครูโรงเรียนบ้านนาคำน้อย ๑กรรมการ
4. นางณัฐริกรณ์ เชื้อเมืองแสนครูโรงเรียนบ้านชะโนด ๒กรรมการ
5. นางสาวสุรีรัตน์ นามศรีครูโรงเรียนบ้านม่วงหักกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
1. นายธีรกร เชื้อคำจันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาหลักประธานกรรมการ
2. นางสาวยุพา ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กรองประธานกรรมการ
3. นางสาวกฤษณา ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
4. นายศิวากร เรืองแสงครูโรงเรียนบ้านหนองสระพังทองกรรมการ
5. MissDemetria Lucia Calzoโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
6. นางสาวฉัตรสุดา นันทศิริครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นายอนุศักดิ์ ว่องไวผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยกอก ๒ประธานกรรมการ
2. นางประภัสสร เชื้อคำจันทร์ครูโรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัวรองประธานกรรมการ
3. นางนวลอนงค์ โอ่เรืองครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการ
4. นางนิญนัญส์ ภูมิกาศปักชัยกุลครูโรงเรียนสยามกลการ ๔กรรมการ
5. นางดรุณี ชื่นสุคนธ์ครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
1. นายอังกูร อ้วนพรหมมาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านด่านคำประธานกรรมการ
2. นางสาวอนุสรา กุลวงศ์ครูโรงเรียนชุมชนบ้านโพนทรายรองประธานกรรมการ
3. นางมณีรัตน์ น้อยนาดีครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
4. นางสาวอรอุมา ผิวงามครูโรงเรียนบ้านนาคำน้อย ๑กรรมการ
5. นางจุไรรัตน์ แกว่นถิ่นภูโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
6. นางสาวจารุวรรณ พิมโยธาครูโรงเรียนหนองข่าประชาอุทิศกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
1. นางฐนิศรา นักลำผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเตาถ่านประธานกรรมการ
2. นางยุพิน ศรีอาดครูโรงเรียนบ้านเหล่าหมีรองประธานกรรมการ
3. นางจิตติมา จันทร์ปัญญาครูโรงเรียนบ้านหนองยางกรรมการ
4. นางสาววิไลวรรณ คนขยันครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
5. นางสุราลัย บุราณเดชครูโรงเรียนบ้านภูล้อมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นางสาวธนัตถ์กานต์ ศรีเฉลียวผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาหลวง ๑ประธานกรรมการ
2. นางเกศราภรณ์ คนขยันครูโรงเรียนมุกดาลัยรองประธานกรรมการ
3. นางสุกัญญา ศรีประเสริฐครูโรงเรียนแก้งโนนคำประชาสรรค์กรรมการ
4. นายนันทพล เรืองริวงค์ครูโรงเรียนบ้านโคกหนองหล่มกรรมการ
5. นางสาวฐิติพร พินิจครูโรงเรียนโพนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นางเณริศรา ว่องไวศึกษานิเทศก์ประธานกรรมการ
2. นางสาวปรียาฉัตร ไชยสุขครูโรงเรียนมุกดาหารรองประธานกรรมการ
3. MissShen Xiulingครูโรงเรียนมุกดาหารกรรมการ
4. MissZhao Xiulingครูโรงเรียนมุกดาหารกรรมการ
5. MissHu En Jinโรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหารกรรมการ
6. นางกิ่งแก้ว ภูทองเงินศึกษานิเทศก์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นางเณริศรา ว่องไวศึกษานิเทศก์ประธานกรรมการ
2. นางสาวประภาพรรณ เกษากิจครูโรงเรียนชุมชนศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นางสาวปนัดดา วรสารครูโรงเรียนบ้านดงกรรมการ
4. นายสุรินทร์ รูปดีครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการ
5. นางสาวอิศรากรณ์ แสนคูณโรงเรียนบ้านนาหลวง ๒กรรมการ
6. นางกัลยา มูลสุวรรณโรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ดกรรมการ
7. นายโยธิน สุพรครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นายวทัญญู ปังอุทาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองยางประธานกรรมการ
2. นางดลนภา กุลวงค์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนรองประธานกรรมการ
3. นายพุทธวรรณ รุ่งโรจน์ครูโรงเรียนเทศบาลกรุงเทพ ๓กรรมการ
4. นางสาวสุนีย์ กลางประพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนดงฯกรรมการ
5. นางวิภา เรืองเรื่อครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
6. นางสายสุนีย์ กลางประพันธ์โรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนดง "ราษฎร์สงเคราะห์"กรรมการ
7. นายเกริกไกร หนองสูงครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นางปาริชาติ ทับทองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาโด่ประธานกรรมการ
2. นางเกษแก้ว ใสเย็นโรงเรียนบ้านภูผาหอมพัฒนากรรมการ
3. นายสุรศักดิ์ จันทราโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
4. นางวิไลภรณ์ รอบรู้ครูผู้ทรงคุณค่าโรงเรียนบ้านเหล่าครามกรรมการ
5. นายวาปี กลางประพันธ์โรงเรียนบ้านหนองโอใหญ่กรรมการ
6. นายสามารถ ทบพวกโรงเรียนนราธิป-พร้อยสุพินฯกรรมการ
7. นางสาวอร่าม ฤทธิ์สยองโรงเรียนบ้านสองคอนกรรมการ
8. นายจิตวร วังวงศ์โรงเรียนบ้านแก้งโนนคำประชาสรรค์กรรมการ
9. นายทะนงศักดิ์ พิกุลศรีครูผู้ทรงคุณค่าโรงเรียนชุมชนโพธิ์ไทรกรรมการ
10. นายสมจิตร เจริญวงศ์โรงเรียนบ้านหนองบัวกรรมการ
11. นางสาวอุทัยทิพย์ วงค์แสนชัยโรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นางปภาวรินทร์ วงศ์ปิยหิรัญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนม่วยประธานกรรมการ
2. นายกฤษณพงษ์ บัวระพันธ์โรงเรียนบ้านสองคอนกรรมการ
3. นายบรรลือศักดิ์ สุขรี่โรงเรียนบ้านหนองบัวกรรมการ
4. นายธวัช ศรีสุภาโรงเรียนบ้านหนองบงกรรมการ
5. นายจารึก วังวงษ์โรงเรียนบ้านคำพอก 1กรรมการ
6. นายฉลอม เสียงล้ำโรงเรียนบ้านตูมหวานกรรมการ
7. นางสุภาภรณ์ น้อยทรงโรงเรียนบ้านบาก 2กรรมการ
8. นายเฉลิมกรุง นาโสกโรงเรียนชุมชนนาโสกกรรมการ
9. นายทรงพล คุณสิทธิ์โรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
10. นายศรีหนุ เชื้อเมืองแสนโรงเรียนบ้านหนองหนาวกรรมการ
11. นางปนัดดา งามสมบัติโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายวรชาติ สกุลเดชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสงเปือยเหนือประธานกรรมการ
2. นายฉัตรชัย สุคนธะโรงเรียนบ้านห้วยตาเปอะกรรมการ
3. นายบุญรับ สิทธิรัตน์โรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
4. นายแสง โชติบุญโรงเรียนบ้านสงเปือยกรรมการ
5. นายพัทธนา กลางประพันธ์โรงเรียนป่งเปือยกรรมการ
6. นายศักดิ์ เรืองแสนโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
7. นายอภิวิชญ์ บำรุงโรงเรียนคำฮีเบญจวิทย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นายประภาส หมั่นเรียนผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำบกราษฎร์นุกูลประธานกรรมการ
2. นางสาวยุพรัตน์ อาจวิชัยโรงเรียนบ้านงิ้วกรรมการ
3. นางจิราวดี คำพิลาโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
4. นายอุดม ผิวขาวโรงเรียนบ้านพรานอ้นกรรมการ
5. นางสุวภา อาจวิชัยโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นายอิทธิพล พุทธพรหมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่าง 1ประธานกรรมการ
2. นายศราวุธ อาจวิชัยโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดกรรมการ
3. นายยุทธการ กอสุวรรณโรงเรียนแก้งนาบอนพิทยาสรรค์กรรมการ
4. นางมัลจนา สุวรรณเสมาโรงเรียนบ้านเหล่าหมีกรรมการ
5. นายกฤษณ์ โล่ห์คำโรงเรียนป่งแดงวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
1. จ.ส.อ.กวีศักดิ์ ช่างทองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสองคอนประธานกรรมการ
2. นางปราณี อยู่คงโรงเรียนบ้านห้วยกอก 1กรรมการ
3. นางนวรรณ บุญติละโรงเรียนบ้านดงหลวงกรรมการ
4. นายอมรเทพ เขมะปัญญาโรงเรียนบ้านชะโนด 1กรรมการ
5. นางไพวัน เคนพลโรงเรียนบ้านซ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นายวุฒิชัย ไชยกาศผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแก้งนางประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวณีย์ บุทธิจักร์โรงเรียนบ้านห้วยทราย 2กรรมการ
3. นางวริศรา พลธะรัตน์โรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
4. นางนันทิยา โภคสวัสดิ์โรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
5. นายสราวุฒิ สุวรรณเพ็ชรโรงเรียนบ้านนาตะแบง 2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นายอารักษ์ ทองมหาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเปียดประธานกรรมการ
2. นางสาวรินดา โพธิ์ไทรย์โรงเรียนสยามกลการ 4กรรมการ
3. นางยุพดี บุทธิจักรโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นายสราวุฒิ สุวรรณเพ็ชรโรงเรียนบ้านนาตะแบง 2กรรมการ
5. นางพรพิมล กลิ่นหวานโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นายศิริพร บุญทะระผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบุ่งประธานกรรมการ
2. นางพิมลรัตน์ จันทะรักษ์โรงเรียนบ้านเปียดกรรมการ
3. นายอนุชิต ไสยสิทธิ์ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการ
4. นางกนกวรรณ พิกุลศรีโรงเรียนบ้านเหล่าหมีกรรมการ
5. นางทิพย์เกสร สุนทรสโรงเรียนบ้านนาถ่อน กรรมการ
6. นางทิพย์เกสร สุนทรสโรงเรียนบ้านนาถ่อนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นายทวีศักดิ์ สายคงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพังคองประธานกรรมการ
2. นางบังอร ประกอบสุขโรงเรียนบ้านคำไหลกรรมการ
3. นางสุมาลี อาจวิชัยโรงเรียนบ้านงิ้วกรรมการ
4. นางสาวณัฐณิช มูลสารโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเตาถ่านกรรมการ
5. นางสุมาลี อาจวิชัยโรงเรียนบ้านงิ้วกรรมการและเลขานุการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายประชาน แสนสุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนนาโสกประธานกรรมการ
2. นางกิ่งกาญจน์ ผากาโรงเรียนบ้านนาหลวง 2กรรมการ
3. นางสาวทิพรัตน์ สืบศรีโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการ
4. นางสาวสายรุ่ง พิมพ์จักร์โรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเตาถ่านกรรมการ
5. นางสาวมยุรฉัตร จันทสิงห์โรงเรียนสยามกลการ 4กรรมการ
6. นางสาวเกียรติสุดา เมืองโคตรโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
7. นางกิ่งไทร ศรีสาพันธ์โรงเรียนอนุบาลเทศบาลตำบลคำชะอีกรรมการ
8. นายวิสุทธิ์ ศรีประทุมภรณ์โรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6
1. นายคมกริช ไชยทองศรีศึกษานิเทศก์ สพป.มุกดาหารประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ อุคำโรงเรียนบ้านคำสร้อยกรรมการ
3. นายธีรยุทธ เรืองเรื่อโรงเรียนนาสะเม็งวิทยากรรมการ
4. นางปาณิสรา เพ็งธรรมโรงเรียนแก้งโนนคำประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาววิจิตรา สุขรี่โรงเรียนบ้านหนองยางกรรมการ
6. นางสุมินตรา โคตรพัฒน์โรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
7. นายฐิติพันธ์ หลานเศรษฐาโรงเรียนบ้านหนองยางกรรมการ
8. นางสาวเดือนเพ็ญ รุ่งโรจน์โรงเรียนบ้านโพนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3
1. นายสุรไกร แสนโสมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านซ่งประธานกรรมการ
2. นายกฤษพัฒน์ สุคำพาโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยง 2กรรมการ
3. นางวิไลวรรณ ดอนอามาตโรงเรียนบ้านคำบง 1กรรมการ
4. นางสาวโสภา สมานโรงเรียนบ้านหนองแคนนาจานกรรมการ
5. นายวุฒิไกร เรืองเมธานพรัตน์โรงเรียนบ้านแก่นเต่ากรรมการ
6. นายธวัชชัย คำมุงคุณโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายวรเชษฐ์ พันโกฎิผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนประธานกรรมการ
2. นางปริสา ลมงามโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
3. นางสาวพัชญ์วิตา ฐิติปัญญสิทธิ์โรงเรียนบ้านนาตะแบง 1กรรมการ
4. นางสาวณฐภรณ์ ใจช่วงโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการ
5. นายศุภกร ยืนยงโรงเรียนบ้านนามนกรรมการ
6. นางสาวอาทิตติยา ตาลสมรสโรงเรียนบ้านหนองบอนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายพิพัฒน์ ขันธะแพทย์ผู้อำนวยการโรงเรียนนาหนองแคนประธานกรรมการ
2. นายสำเริง มิระสิงห์โรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
3. นายเบ็ลล่า เมืองโคตรโรงเรียนสมเด็จพระศรีนครินทราฯกรรมการ
4. นางรัชนี ดุสอนโรงเรียนบ้านโสกกรรมการ
5. นางสาวสุกัญญา ตาลสมรสโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
6. นายทักษิณ มวลมนตรีโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายรินทอง จำปารองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่งเปือยประธานกรรมการ
2. นายประวัติ สวัสดิ์วงศ์ชัยโรงเรียนบ้านหนองแวงกรรมการ
3. นายเมธาวิร ชาวนาโรงเรียนบ้านบุ่งอุทัยกรรมการ
4. นางชัชฎาพร สารมาศโรงเรียนแก้งโนนคำประชาสรรค์กรรมการ
5. นายทวีศักดิ์ ชัยปัตถาโรงเรียนบ้านคำพอก 1กรรมการ
6. นางขวัญตา จิตรวิกรานต์โรงเรียนชุมชนบ้านคำชะอีกรรมการ
7. นายพรจริญ มะละกาโรงเรียนบ้านดอนม่วยกรรมการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายไมตรี พนันชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าดงประธานกรรมการ
2. นางปริยานุช นาทองลายโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
3. นางนงค์ลักษณ์ โสมดาโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
4. นายวีรชัย อุฒามาตย์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองแวงน้อยกรรมการ
5. นายจิรัฐวัฒนา พรหมพงค์โรงเรียนบ้านดอนป่าแคนกรรมการ
6. นายสุนทร ชุมศรีโรงเรียนเมืองพาลุกากรภูมิกรรมการ
7. นายทัศนะ คล่องดีโรงเรียนบ้านชะโนด 1กรรมการ
8. นายคมกริช บรรจงโรงเรียนบ้านพังคองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายเทพฤทธิ์ สิริจันทพันธุ์ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยประธานกรรมการ
2. นายประพันธ์ศักดิ์ ห้วยทรายโรงเรียนคณะเทศบาลนครกรุงเทพ 3กรรมการ
3. นางสาววราภรณ์ บุระวงค์โรงเรียนป่าไร่ป่าชาดวิทยากรรมการ
4. นางสาวกรรณิกา คำเสียวโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการ
5. นางสาวกฤษณา พิมพ์พรมมาโรงเรียนคำฮีเบญจวิทย์กรรมการ
6. นางสุภาพร กุลสิงห์โรงเรียนบ้านคำบง 2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายสโมสอน หนองสูงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดประธานกรรมการ
2. นายถนัดกิจ บุราณเดชโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
3. นางสาวขนิษฐา ผาลีพัฒน์โรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
4. นายทัศนะ คล่องดีโรงเรียนบ้านชะโนด 1กรรมการ
5. นายวิเศษ เผ่าเพ็งโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายอดิศร ก้อนคำศึกษานิเทศก์ สพป.มุกดาหารประธานกรรมการ
2. นายคำพันธ์ ชนะมารโรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้กรรมการ
3. นายศาสตรา เพียงงามโรงเรียนหนองยางกรรมการ
4. นางรัชนี ดุสอนโรงเรียนบ้านโสกกรรมการ
5. นายรังสรรค์ อ้วนทูนโรงเรียนสยามกลการ 4กรรมการ
6. นางสาวรัตมณี ศิริกาลโรงเรียนชุมชนเมืองหนองสูงกรรมการ
7. นายจักรกรี งามสมบัติโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายคมกริช ไชยทองศรีศึกษานิเทศก์ สพป.มุกดาหารประธานกรรมการ
2. นายเมธาวิร ชาวนาโรงเรียนบ้านบุ่งอุทัยกรรมการ
3. นางนงค์ลักษณ์ โสมดาโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
4. นายขจรศักดิ์ ว่องไวโรงเรียนบ้านสานแว้กรรมการ
5. นายธีรวุฒิ สุวรรณไตรย์โรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
6. นายวิจิตรศิลป์ คำผาสุขโรงเรียนสยามกลการ 4กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายอุทัยวุฒิ ศรีจันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนนราธิป-พร้อยสุพิณ บ้านโคกตะแบงประธานกรรมการ
2. นายนครชัย สลางสิงห์โรงเรียนบ้านน้ำเที่ยงวันครู 2501กรรมการ
3. นายศราวุธ ผือโยโรงเรียนป่งแดงวิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวอริสรา มาตคมโรงเรียนบ้านสามขามิตรภาพที่ 3กรรมการ
5. นางพรทิวา เกตุจำนงค์โรงเรียนบ้านโนนสังข์ศรีกรรมการ
6. นายอภิชาติ แสนชมภูโรงเรียนคำฮีเบญจวิทย์กรรมการ
7. นางสาวประทุมพร เพ็ญมากโรงเรียนบ้านโพนงามกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายถาวร บัณฑิตเสนศึกษานิเทศก์ ประธานกรรมการ
2. นางสาวภรัญพ์ชร รัชตจิรพิสิฐครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
3. นายธีรวัฒน์ รูปเหลี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2กรรมการ
4. นางสาวสุภัคษร จันทรักษ์ครูโรงเรียนบ้านท่าห้วยคำกรรมการ
5. นายประยุทธ สุภาคารครูโรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
6. นายปฏิวัติ ผิวบางครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
7. นายมะลุตร์ สมยาครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายถาวร บัณฑิตเสนศึกษานิเทศก์ ประธานกรรมการ
2. นางสาวภรัญพ์ชร รัชตจิรพิสิฐครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
3. นายธีรวัฒน์ รูปเหลี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2กรรมการ
4. นางสาวสุภัคษร จันทรักษ์ครูโรงเรียนบ้านท่าห้วยคำกรรมการ
5. นายประยุทธ สุภาคารครูโรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
6. นายมะลุตร์ สมยาโรงเรียนบ้านโคกขามเลียน กรรมการ
7. นายมะลุตร์ สมยาครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายถาวร บัณฑิตเสนศึกษานิเทศก์ ประธานกรรมการ
2. นายปฏิวัติ ผิวบางครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
3. นางสาวภรัญพ์ชร รัชตจิรพิสิฐครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
4. นายธีรวัฒน์ รูปเหลี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2กรรมการ
5. นางสาวสุภัคษร จันทรักษ์ครูโรงเรียนบ้านท่าห้วยคำกรรมการ
6. นายประยุทธ สุภาคารครูโรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
7. นายมะลุตร์ สมยาครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายถาวร บัณฑิตเสนศึกษานิเทศก์ ประธานกรรมการ
2. นายปฏิวัติ ผิวบางครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
3. นางสาวภรัญพ์ชร รัชตจิรพิสิฐครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
4. นายธีรวัฒน์ รูปเหลี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2กรรมการ
5. นางสาวสุภัคษร จันทรักษ์ครูโรงเรียนบ้านท่าห้วยคำกรรมการ
6. นายประยุทธ สุภาคารครูโรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
7. นายมะลุตร์ สมยาครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. นายถาวร บัณฑิตเสนศึกษานิเทศก์ ประธานกรรมการ
2. นายปฏิวัติ ผิวบางครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
3. นางสาวภรัญพ์ชร รัชตจิรพิสิฐครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
4. นายธีรวัฒน์ รูปเหลี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2กรรมการ
5. นางสาวสุภัคษร จันทรักษ์ครูโรงเรียนบ้านท่าห้วยคำกรรมการ
6. นายประยุทธ สุภาคารครูโรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
7. นายมะลุตร์ สมยาครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
1. นายถาวร บัณฑิตเสนศึกษานิเทศก์ ประธานกรรมการ
2. นายปฏิวัติ ผิวบางครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
3. นางสาวภรัญพ์ชร รัชตจิรพิสิฐครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
4. นายธีรวัฒน์ รูปเหลี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2กรรมการ
5. นางสาวสุภัคษร จันทรักษ์ครูโรงเรียนบ้านท่าห้วยคำกรรมการ
6. นายประยุทธ สุภาคารครูโรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
7. นายมะลุตร์ สมยาครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6
1. นายถาวร บัณฑิตเสนศึกษานิเทศก์ ประธานกรรมการ
2. นายปฏิวัติ ผิวบางครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
3. นางสาวภรัญพ์ชร รัชตจิรพิสิฐครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
4. นายธีรวัฒน์ รูปเหลี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2กรรมการ
5. นางสาวสุภัคษร จันทรักษ์ครูโรงเรียนบ้านท่าห้วยคำกรรมการ
6. นายประยุทธ สุภาคารครูโรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
7. นายมะลุตร์ สมยาครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3
1. นายถาวร บัณฑิตเสนศึกษานิเทศก์ ประธานกรรมการ
2. นายปฏิวัติ ผิวบางครูโรงเรียนบ้านฝั่งแดงกรรมการ
3. นางสาวภรัญพ์ชร รัชตจิรพิสิฐครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
4. นายธีรวัฒน์ รูปเหลี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2กรรมการ
5. นางสาวสุภัคษร จันทรักษ์ครูโรงเรียนบ้านท่าห้วยคำกรรมการ
6. นายประยุทธ สุภาคารครูโรงเรียนทีโอเอวิทยา(เทศบาล 1 วัดคำสายทอง)กรรมการ
7. นายมะลุตร์ สมยาครูโรงเรียนบ้านโคกขามเลียนกรรมการและเลขานุการ

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายโอภาส จันปุ่มผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองโอใหญ่ประธานกรรมการ
2. นางศรีสงัด สุวันรัตน์ครูโรงเรียนบ้านภูแผงม้ากรรมการ
3. นางหทัยทิพย์ คำมุงคุณครูโรงเรียนบ้านหนองยางกรรมการ
4. นายเสกสิทธิ์ ซาภูครูโรงเรียนนาสะเม็งวิทยากรรมการ
5. นายกิตติธัช คนยืนครูโรงเรียนบ้านสามขัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นายพิเชษฐ์ มหาวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าครามประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐยา ศรีสมบูรณ์พงศ์ครูโรงเรียนบ้านโนนเกษมกรรมการ
3. นางทิพวรรณ บุญวาลครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยกรรมการ
4. นายอภิวัฒน์ อุคำครูโรงเรียนบ้านคำบง1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายพิพัฒน์พล ปุริมานุรักษ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทรายทองประธานกรรมการ
2. นางอุบลลักษณ์ น้อยทรงครูโรงเรียนบ้านวังนองรองประธานกรรมการ
3. นายอิฐบูรณ์ มุกธะวัตรครูโรงเรียนบ้านภูแผงม้ากรรมการ
4. นางอรุณี แสนสุริวงศ์ครูโรงเรียนบ้านข้ามป้อมกรรมการ
5. นางอมร แก่นงามครูโรงเรียนบ้านเปียดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายวิชยา คนไวผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกพัฒนาประธานกรรมการ
2. นายมิตรโชค จันทร์สดครูโรงเรียนบ้านโสกรองประธานกรรมการ
3. นายบุญยก สุวรรณพันธ์ครูโรงเรียนบ้านโค้งสำราญกรรมการ
4. นางอรุณศรี เมืองโคตรครูโรงเรียนบ้านป่งขามกรรมการ
5. นางวทัญญา จันทพันธ์ครูโรงเรียนบ้านภูล้อมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นายไพฑูรย์ ศรีหลิ่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดงหลวงประธานกรรมการ
2. นายวินัย โคตรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านค้อรองประธานกรรมการ
3. นางสาววิจิตรา พรมหมชาติครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการ
4. นายสุภชัย สุริยะกมลครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นายจรูญ ดำจันทร์ครูโรงเรียนบ้านนาป่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. สิบเอกเผด็จ ปานอีเม้งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพนไฮประธานกรรมการ
2. ส.ต.ต.โกวิท ปัททุมครูโรงเรียนบ้านหนองโอใหญ่รองประธานกรรมการ
3. นางรัตนา จันทร์พิมายครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
4. นางสาวโศภิษฐ์ เกษมสุขครูโรงเรียนบ้านสองคอนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นายวิวัฒณ์ สุวรรณไตยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าแดงประธานกรรมการ
2. นางวิลาวรรณ พิกุลศรีครูผู้ทรงคุณค่าโรงเรียนบ้านป่าพยอมรองประธานกรรมการ
3. นางณัฏฐพร แสงฤทธิ์ครูโรงเรียนบ้านขัวสูงกรรมการ
4. นางสาวทัศนีย์ วิเศษแก้วโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นายพิจิตร สุนทรสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูประธานกรรมการ
2. นายบุญรอด ริมทองครูโรงเรียนบ้านนิคมร่มเกล้ารองประธานกรรมการ
3. นางชฎาพร ทองคุณครูโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
4. นางสาวนาฎศิลป์ ดรหมั่นครูโรงเรียนบ้านเหล่าดงกรรมการ
5. นางอรุณี ศรีทวีกาศโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
6. นางศรีอุบล ชินศรีครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายสมพร หมั่นสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกหนองหล่มประธานกรรมการ
2. นายทิวา ซาสุรีย์ครูโรงเรียนบ้านโคกพัฒนากรรมการ
3. นายสุรศักดิ์ อัฐนาคครูโรงเรียนบ้านห้วยตาเปอะกรรมการ
4. นางสาวมณีรัตน์ พรมแสงครูโรงเรียนบ้านรุ่มเกล้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายทัศน์เทพ เทพสุระผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองนกเขียนประธานกรรมการ
2. นางนิพรพรรรณ ฮ่มป่าครูโรงเรียนบ้านหนองยางรองประธานกรรมการ
3. นางชูจิตร ตาลป้องครูโรงเรียนบ้านนากอกกรรมการ
4. นางชมัยพร คิดสันเทียะครูโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นายหัสดร สุดชาผู้อำนวยการโรงเรียนคำสายทองวิทยาประธานกรรมการ
2. นางมุจรินทร์ จันปุ่มครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง2รองประธานกรรมการ
3. นางสุทธิษา สุคนธชาติครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการ
4. นางสาวกมลวรรณ์ พาลึกครูโรงเรียนเมืองพาลุกากรภูมิกรรมการ
5. นางสาวปราณี เสียงล้ำครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นายวิจิตร คุณพูลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาอุดมประธานกรรมการ
2. นางวิลาสินี ภูผาศรีครูโรงเรียนบ้านแก้งนางรองประธานกรรมการ
3. นายศรีสวาสดิ์ นามเหลาครูโรงเรียนบ้านก้านเหลืองดงกรรมการ
4. นางจิตรามาส บุญประสพครูโรงเรียนบ้านคำป่าหลายกรรมการ
5. นางรื่นเริง บุญพิมพ์ครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นายโกสินธ์ พรหมเสนาผู้อำนวยการโรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ประธานกรรมการ
2. นางพลสวัสดิ์ วังคฮาดครูโรงเรียนบ้านหนองเอี่ยนดงราษฏร์สงเคราะห์รองประธานกรรมการ
3. นางสาวชนกพร นามบุตรครูโรงเรียนบ้านขอนแก่นกรรมการ
4. นางณัฐนันท์ ทองนุชครูโรงเรียนนาโพธิ์กรรมการ
5. นางสาวจารุวรรณ วงศ์อนุครูโรงเรียนบ้านดงเย็นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นายเผย สุวรรณโมกผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูแผงม้าประธานกรรมการ
2. นางจุฑามาศ ปุรัมภะเวครูโรงเรียนบ้านเหล่าหมีรองประธานกรรมการ
3. นางธีระวรรณ เฉลิมวัฒน์ครูโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
4. นางสวรรค์ทอง กลางประพันธ์ครูโรงเรียนบ้านงิ้วกรรมการ
5. นายธาวิน โคตรพรมครูโรงเรียนบ้านเหล่าดงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางสาวมารียาศ สุพงษ์ครูโรงเรียนชุมชนโพธิ์ไทรรองประธานกรรมการ
2. นางบังอรศรี ไตรยวงค์ครูโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดกรรมการ
3. นางสาวเกษร อรุณมาตย์ครูโรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้างกรรมการ
4. นางมาลา ใจตรงครูโรงเรียนบ้านนาสะโนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นายธิวัฒน์ เหลือผลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสานแว้ประธานกรรมการ
2. นางอุมาพร ศรีตัดสูงครูโรงเรียนบ้านนายางรองประธานกรรมการ
3. นางสุดาสวรรค์ คนซื่อครูโรงเรียนบ้านโนนสว่าง1กรรมการ
4. นางถนอมศรี ไชยสะอาดครูโรงเรียนบ้านนาสะโนกรรมการ
5. นางศิริบังอร หาญประสพครูโรงเรียนบ้านหนองแคนนาจานกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นายชาญวุธ แสงฤทธิ์ผู้อำนวยการโรงเรียนพระราชทานบ้านหนองหมูประธานกรรมการ
2. นางสาคร ทองผาครูโรงเรียนบ้านหนองแอกรองประธานกรรมการ
3. นางปัทถานคร ชัยรัตน์ครูโรงเรียนบ้านขัวสูงกรรมการ
4. นางอารีรัตน์ มหาอุปครูโรงเรียนบ้านหลุบปิ้งกรรมการ
5. นางวรรณา รัตนามาลีครูโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นายณัฐกร สอนวงค์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนากอกประธานกรรมการ
2. นายทรงยศ ทิพย์สิงห์ครูโรงเรียนชุมชนบ้านบางทรายน้อยรองประธานกรรมการ
3. นางสุนันทา พิกุลศรีครูโรงเรียนบ้านดงกรรมการ
4. นายวุฒิพงษ์ เดชทิศครูโรงเรียนบ้านชะโนด1กรรมการ
5. นางสาวสุขาวดี แสนโคตรครูโรงเรียนบ้านนามนกรรมการและเลขานุการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นายกิตติพล ห้วยทรายผู้อำนวยการโรงเรียนวัดหลวงปู่จามฯประธานกรรมการ
2. นางเอื้อมกาญจน์ ลามุลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าหวายรองประธานกรรมการ
3. นางฐิดาภา จันปุ่มครูโรงเรียนบ้านขอนแก่นกรรมการ
4. นางกัลยา จิตจำนงค์ครูโรงเรียนบ้านกกตูมกรรมการ
5. นางสาวพัทธนันท์ จันปุ่มครูโรงเรียนบ้านบุ่งอุทัยกรรมการ
6. นางสาวนาตยา นวนเจริญครูโรงเรียนบ้านคำนางโอกกรรมการ
7. นางมยุรี ไชยทองศีครูโรงเรียนบ้านสามขามิตรภาพที่ 3กรรมการ
8. นางวรกานต์ ผิวงามครูโรงเรียนบ้านโคกพัฒนากรรมการ
9. นางบุญธิมา อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านป่าแสดกรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นายสุดสาคร ศรีลาศักดิ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดงเย็นประธานกรรมการ
2. นางจีรวรรณ กำลังเลิศครูโรงเรียนบ้านเหล่าหมีรองประธานกรรมการ
3. นางลักขณา สุวรรณพันธ์ครูโรงเรียนบ้านงิ้วกรรมการ
4. นางสาวภิราภรณ์ กลางประพันธ์ครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
5. นางประภาพันพรรณ์ สกุลเดชครูโรงเรียนบ้านนายางกรรมการ
6. นางสาวกิ่งกนก ศิริจันทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนสังข์ศรีกรรมการ
7. นางสาวขวัญใจ เมืองโครตครูโรงเรียนบ้านหว้านใหญ่กรรมการ
8. นางวนิดา คงกันกงครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการ
9. นางกาญจนบุรี นารีนุชโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
10. นางวารุณี วงศ์วิรุฬหรักษ์ครูโรงเรียนบ้านชะโนด 2กรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทราพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทรพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทรพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทรพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทรพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายธีระพล พลอยพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทรพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
4. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทรพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทรพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายธีระพล พันธุพานผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทประธานกรรมการ
2. นางจันทรพร พลอยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนโพนทรายกรรมการ
3. นางบุญธัญกร พันทะปิวครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
4. นางสาวศิริรักษ์ แสงกล้าชนะชัยครูโรงเรียนบ้านหนองกระยังกรรมการ
5. นางสาวนิศรา แสงทองครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นายจิตติพงษ์ มัธยมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาทามประธานกรรมการ
2. นางสาวมะลาวัลย์ สุวรรณไตรย์ครูโรงเรียนวัดหลวงปู่จามฯกรรมการ
3. นางสาววัชราภรณ์ ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายจิตติพงษ์ มัธยมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาทามประธานกรรมการ
2. นางสาวมะลาวัลย์ สุวรรณไตรย์ครูโรงเรียนวัดหลวงปู่จามฯกรรมการ
3. นางสาววัชราภรณ์ ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางวัชราภรณ์ ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นายจิตติพงษ์ มัธยมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาทามกรรมการ
3. นางสาวมะลาวัลย์ สุวรรณไตย์ครูโรงเรียนวัดหลวงปุ่จาม มหาปุญฺโญ บ้านห้วยทรายกรรมการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายจิตติพงษ์ มัธยมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาทามประธานกรรมการ
2. นางสาววัชราภรณ์ ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
3. นางมะลาวัลย์ สุวรรณไตยครูโรงเรียนวัดหลวงปุ่จาม มหาปุญฺโญ บ้านห้วยทรายกรรมการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายจิตติพงษ์ มัธยมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาทามประธานกรรมการ
2. นางสาวมะลาวัลย์ สุวรรณไตรย์ครูโรงเรียนวัดหลวงปู่จามฯกรรมการ
3. นางสาววัชราภรณ์ ศรีลาศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านนาโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นายประศักดิ์ จิตอามาตย์ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัวประธานกรรมการ
2. นางเกรียงวัลย์ แสนโครตครูโรงเรียนมุกดาลัยรองประธานกรรมการ
3. นางเกษแก้ว ใสเย็นครูโรงเรียนบ้านภูผาหอมพัฒนากรรมการ
4. นางสาวพิณทิพา จันรองครูโรงเรียนบ้านดงมอญกรรมการ
5. นางหยาดทิพย์ ซีซองครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายประศักดิ์ จิตอามาตย์ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัวประธานกรรมการ
2. นางเกรียงวัลย์ แสนโครตครูโรงเรียนมุกดาลัยรองประธานกรรมการ
3. นางเกษแก้ว ใสเย็นครูโรงเรียนบ้านภูผาหอมพัฒนากรรมการ
4. นางสาวพิณทิพา จันรองครูโรงเรียนบ้านดงมอญกรรมการ
5. นางหยาดทิพย์ ซีซองครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นายพีระพงษ์ เผ่าภูไทผอ.โรงเรียนบ้านกุดโง้งประธานกรรมการ
2. นางเพชรมณี อุ่นจันทร์ครูโรงเรียนบ้านเปียดกรรมการ
3. นางสาววรางรัตน์ คนไวครูโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการ
4. นางชุติมา ช่อวงศ์ครูโรงเรียนบ้านป่งเปือยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายพีระพงษ์ เผ่าภูไทผอ.โรงเรียนบ้านกุดโง้งประธานกรรมการ
2. นางเพชรมณี อุ่นจันทร์ครูโรงเรียนบ้านเปียดกรรมการ
3. นางสาววรางรัตน์ คนไวครูโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการ
4. นางชุติมา ช่อวงศ์ครูโรงเรียนบ้านป่งเปือยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายพีระพงษ์ เผ่าภูไทผอ.โรงเรียนบ้านกุดโง้งประธานกรรมการ
2. นางเพชรมณี อุ่นจันทร์ครูโรงเรียนบ้านเปียดกรรมการ
3. นางสาววรางรัตน์ คนไวครูโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการ
4. นางชุติมา ช่อวงศ์ครูโรงเรียนบ้านป่งเปือยกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางสาววริยา อรรคนิตย์รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านภูวงประธานกรรมการ
2. นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตรครูโรงเรียนบ้านหนองแวงใหญ่กรรมการ
3. นางถาวร ห้วยทรายครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายกฤษณะ ศรีสว่างครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางสาวปัญญาพร ธิพรพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่งโพนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
3. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายธนาวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายอาทิตย์ ทองรอบผอ.โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภวุฒิ บุทธิจักรครูโรงเรียนบ้านโนนสวาทกรรมการ
3. นางขันตรี บาดตาสาวครูโรงเรียนบ้านน้ำบ่อดงกรรมการ
4. นายภูวดล ชาธิราชครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
5. นางนริสรา ขวาของครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายเพ็ญสมัย แก้วตาผอ.โรงเรียนบ้านจอมมณีใต้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสิรินาฏ ศรีมณีพันธ์ครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง1กรรมการ
3. นางจันทร์สุดา วังคะฮาตครูโรงเรียนบ้านท่าไคร้กรรมการ
4. นางวลีรัตน์ วงศ์ศรีชาครูโรงเรียนบ้านบาก2กรรมการ
5. นางสาวศศินันท์ บุทธิจักรครูโรงเรียนนาหว้าประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายจิราวัฒน์ ผิวงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะเม็งประธานกรรมการ
2. นางพูนศิริ บุษดีครูโรงเรียนบ้านป่าเปือยกรรมการ
3. นางสุลักขณา โกศัลวิตรครูโรงเรียนบ้านหนองแอกกรรมการ
4. นางธรรมพร ศรีมุกดาครูโรงเรียนบ้านเหล่าหมีกรรมการ
5. นางสาวรัสตินันท์ รัตนศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเตาถ่านกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายจิรวัฒ์ ผิวงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะเม็งประธานกรรมการ
2. นางพูนศิริ บุษดีครูโรงเรียนบ้านป่งเปือยกรรมการ
3. นางสุลักขณา โกศัลวิตรครูโรงเรียนบ้านหนองแอกกรรมการ
4. นางธรรมพร ศรีมุกดาครูโรงเรียนเหล่าหมีกรรมการ
5. นางสาวรัชตินันท์ รัตนศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเตาถ่านกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายบรรลือ มิระสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่งเปือยประธานกรรมการ
2. นางสุพัตรา กิตติยศธาดาครูโรงเรียนบ้านหว้านใหญ่กรรมการ
3. นางวรรดี มีก่ำครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
4. นางบัวบาน ภูดวงจิตต์ครูโรงเรียนบ้านก้งนางกรรมการ
5. นางบัวผัน อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายบรรลือ มิระสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่งเปือยประธานกรรมการ
2. นางสุพัตรา กิตติยศธาดาครูโรงเรียนบ้านหว้านใหญ่กรรมการ
3. นางวรรณดี มีก่ำครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
4. นางบัวผัน อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายประกาศ สว่างวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑ประธานกรรมการ
2. นางสาวพิชยา ถาบุตรครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
3. นางไพรินทร์ สุพรรณโมกข์ครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
4. นางสาวจริยา เสนาวันพี่เลี้ยงเด็กพิการโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการ
5. นางวันเพ็ญ ทาสีภูครูโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายประกาศ สว่างวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑ประธานกรรมการ
2. นางสาวพิชยา ถาบุตรครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
3. นางไพรินทร์ สุพรรณโมกข์ครูโรงเรียนบ้านกุดโง้งกรรมการ
4. นางสาวจริยา เสนาวันพี่เลี้ยงเด็กพิการโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการ
5. นางสาวสาวิตรี ราดนอกโรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์กรรมการ
6. นางวันเพ็ญ ทาสีภูครูโรงเรียนบ้านนาดีโคกสวาทกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายอุดม ส่วยโสภาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าเตยประธานกรรมการ
2. นางสาวยุพิน โยธาโทนครูโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยงวันครู ๒๕๐๑กรรมการ
3. นางวลีรัตน์ วงศ์ศรีชาครูโรงเรียนบ้านบาก ๒กรรมการ
4. นางสาวพิกุลดวง พานิชดีครูโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
5. นางวิสาขา เรืองหิรัญครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายอุดม ส่วยโสภาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าเตยประธานกรรมการ
2. นางสาวยุพิน โยธาโทนครูโรงเรียนบ้านน้ำเที่ยงวันครู ๒๕๐๑กรรมการ
3. นางวลีรัตน์ วงศ์ศรีชาครูโรงเรียนบ้านบาก ๒กรรมการ
4. นางสาวพิกุลดวง พานิชดีครูโรงเรียนบ้านหนองหอยป่าหวายกรรมการ
5. นางวิสาขา เรืองหิรัญครูโรงเรียนอนุบาลมุกดาหารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายทักษิณ คนซื่อผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าประธานกรรมการ
2. นางจินตนา ไวยะวันครูโรงเรียนบ้านโคก ๒กรรมการ
3. นางมรกต แสงนาโกครูโรงเรียนบ้านเปียดกรรมการ
4. นางสุพรรณี ศรีวงศ์ครูโรงเรียนสยามกลการ ๔กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายทักษิณ คนซื่อผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าประธานกรรมการ
2. นางจินตนา ไวยะวันครูโรงเรียนบ้านโคก ๒กรรมการ
3. นางมรกต แสงนาโกครูโรงเรียนบ้านเปียดกรรมการ
4. นางสุพรรณี ศรีวงศ์ครูโรงเรียนสยามกลการ ๔กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายศรีเนือง ใสลำเพาะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฝั่งแดงประธานกรรมการ
2. นางจิตติมา อืนทะปัญญาครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงศ์ โชติสนธ์ครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
4. นายธนกฤต ศรีชมภูครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการ
5. นายทรงยศ สาธุชาติครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายศรีเนือง ใสลำเพาะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฝั่งแดงประธานกรรมการ
2. นางจิตติมา อินทะปัญญาครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงศ์ โชติสนธ์ครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
4. นายธนกฤต ศรีชมภูครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการ
5. นายทรงยศ สาธุชาติครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายศรีเนือง ใสลำเพาะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฝั่งแดงประธานกรรมการ
2. นางจิตติมา อินทะปัญญาครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงศ์ โชติสนธ์ครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
4. นายธนกฤต ศรีชมภูครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการ
5. นายทรงยศ สาธุชาติครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายศรีเนือง ใสลำเพาะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฝั่งแดงประธานกรรมการ
2. นางจิตติมา อินทะปัญญาครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงศ์ โชติสนธ์ครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
4. นายธนกฤต ศรีชมภูครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการ
5. นายทรงยศ สาธุชาติครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายศรีเนือง ใสลำเพาะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฝั่งแดงประธานกรรมการ
2. นางจิตติมา อินทะปัญญาครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงศ์ โชติสนธ์ครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
4. นายธนกฤต ศรีชมภูครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการ
5. นายทรงยศ สาธุชาติครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายศรีเนือง ใสลำเพาะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฝั่งแดงประธานกรรมการ
2. นางจิตติมา อินทะปัญญาครูโรงเรียนบ้านโพนสว่างกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงศ์ โชติสนธ์ครูโรงเรียนบ้านส้มป่อย "รอดนุกูล"กรรมการ
4. นายธนกฤต ศรีชมภูครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการ
5. นายทรงยศ สาธุชาติครูโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายวชิระ แสงบุญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดงประธานกรรมการ
2. นายธวัชชัย นิลโสมครูโรงเรียนบ้านโคกสว่าง ๒กรรมการ
3. นางสุมาส เบญมาตย์ครูโรงเรียนบ้านนาตะแบง ๑กรรมการ
4. นางภัทรธิดา อินพรมมาครูโรงเรียนชุมชนดอนตาลกรรมการ
5. นายประพจน์ ยืนยั่งครูโรงเรียนห้วยตาเปอะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสมบูรณื ไชยสัจรองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชะโนด ๒ประธานกรรมการ
2. นางสมจิตร อาษาศรีครูโรงเรียนบ้านบะกรรมการ
3. นายเปลื้อง เชื้อเมืองแสนครูโรงเรียนบ้านเปียดกรรมการ
4. นางนันทนา ดงขาวครูโรงเรียนบ้านดงกรรมการและเลขานุการ

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6
1. นายเอื้อชัย คำปานครูโรงเรียนบ้านโคกหนองหล่มประธานกรรมการ
2. นายบุญฤทธิ์ สุวรรณพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่าเตยกรรมการ
3. นายเทวัญ ศรีสุวะครูโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเต่าถ่านกรรมการ
4. นายสมควร กลางประพันธ์โรงเรียนบ้านโคกหินกองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
1. นายเอื้อชัย คำปานครูโรงเรียนบ้านโคกหนองหล่มประธานกรรมการ
2. นายบุญฤทธิ์ สุวรรณพันธ์ครูโรงเรียนบ้านป่าเตยกรรมการ
3. นายเทวัญ ศรีสุวะครูโรงเรียนบ้านเหล่าหลวงเต่าถ่านกรรมการ
4. นายสมควร กลางประพันธ์ครูโรงเรียนบ้านโคกหินกองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6
1. นายประสาทชัย แสนนาผู้อำนวยการโรงเรียนแก้งนาบอนพิทยาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นายนายกฤตย์ พันธุโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านนาทามกรรมการ
3. นายสราวุฒิ ไวว่องครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายปิยะ กว้างสวาสดิ์ครูโรงเรียนบ้านแก้งนางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
1. นายประสาทชัย แสนนาผู้อำนวยการโรงเรียนแก้งนาบอนพิทยาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นายกฤตย์ พันธุโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านนาทามกรรมการ
3. นายสราวุฒิ ไวว่องครูโรงเรียนไตรมิตรวิทยาคมกรรมการ
4. นายปิยะ กว้างสวาสดิ์ครูโรงเรียนบ้านแก้งนางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6
1. นายฤาชัย เอี่ยมศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามประธานกรรมการ
2. นายกฤษณะ สงวนชมครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีสุพัฒน์ วงศ์วันดีครูโรงเรียนบ้านบาก2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3
1. นายฤาชัย เอี่ยมศรีครูโรงเรียนบ้านเหล่าครามประธานกรรมการ
2. นายกฤษณะ สงวนชมครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีสุพัฒน์ วงศ์วันดีครูโรงเรียนบ้านบาก2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6
1. นายชาติชาย ก่อคุณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองแวงประธานกรรมการ
2. นายสุดตา ไตรยวงศ์ครูโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดกรรมการ
3. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
4. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
5. นายเฉลิมพล โสประดิษฐ์ครูอัตราจ้างโรงเรียนบ้านคำสร้อยกรรมการ
6. ส.ต.ต.โกวิท ปัททุมครูโรงเรียนบ้านหนองโอใหญ่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3
1. นายชาติชาย ก่อคุณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองแวงประธานกรรมการ
2. นายสุดตา ไตรยวงศ์ครูโรงเรียนบ้านเป้าป่าแสดกรรมการ
3. นายประภาส สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการ
4. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
5. นายเฉลิมพล โสประดิษฐ์ครูอัตราจ้างโรงเรียนบ้านคำสร้อยกรรมการ
6. ส.ต.ต.โกวิท ปัททุมครูโรงเรียนบ้านหนองโอใหญ่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6
1. นายสุรชัย กุลวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบาก2ประธานกรรมการ
2. นายประภาส สีรินทร์ครูโรงเรียนบ้านทรายทองกรรมการ
3. นายเจษฎาภรณ์ เมืองโคตรครูโรงเรียนนาตะแบง1กรรมการ
4. นายพัฒน์ธนเดช ภาคภูมิครูโรงเรียนบ้านดงมันกรรมการ
5. นางจิตตรา สุขขาครูโรงเรียนร่มเกล้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3
1. นายสมัคร ผลสว่างผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสามขัวประธานกรรมการ
2. นายสารศิลป์ พิกุลทองครูโรงเรียนบ้านนาหินกองกรรมการ
3. นางอุษณี พรมดีครูโรงเรียนมุกดาลัยกรรมการ
4. นายวิบูลย์ ทิพย์ลมครูโรงเรียนบ้านหนองบอนกรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2018 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]