งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 29
ณ โรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราช โรงเรียนนนารีนุกูล โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ อุบลฯ โรงเรียนปทุมพิทยาคม
วันที่ 9 พฤศจิกายน 2561

[ ทั้งหมด   9 พ.ย. 2561   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 9 พ.ย. 2561

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 234 9 พ.ย. 2561 09.30
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 235 9 พ.ย. 2561 09.30
3 650 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 236 9 พ.ย. 2561 09.30
4 651 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 237 9 พ.ย. 2561 09.30
5 654 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 323 9 พ.ย. 2561 09.30
6 655 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 325 9 พ.ย. 2561 09.30
7 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 334 9 พ.ย. 2561 09.30
8 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 336 9 พ.ย. 2561 09.30
9 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง E1 523 9 พ.ย. 2561 09.30
10 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง E2 522 9 พ.ย. 2561 09.30
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 238 9 พ.ย. 2561 09.30
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 221 9 พ.ย. 2561 09.30
13 686 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 9 พ.ย. 2561 09.30
14 687 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 9 พ.ย. 2561 09.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 133 9 พ.ย. 2561 09.30
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 134 9 พ.ย. 2561 09.30
3 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 123 - 124 9 พ.ย. 2561 09.30
4 303 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 125 - 126 9 พ.ย. 2561 09.30
5 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 9 พ.ย. 2561 09.30
6 641 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 9 พ.ย. 2561 09.30
7 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม หอประชุม 9 พ.ย. 2561 09.30
8 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม หอประชุม 9 พ.ย. 2561 09.30
9 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 136 9 พ.ย. 2561 09.30
10 308 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 135 9 พ.ย. 2561 09.30
11 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 122 9 พ.ย. 2561 09.30
12 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 138 9 พ.ย. 2561 09.30
13 661 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 โรงเรียนปทุมพิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 131 9 พ.ย. 2561 09.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล หลังสนามฟุตบอลด้านทิศใต้ 9 พ.ย. 2561 09.00
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล หลังสนามฟุตบอลด้านทิศใต้ 9 พ.ย. 2561 09.00
3 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 121 9 พ.ย. 2561 09.00
4 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 12 ชั้น 1 ห้อง กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน 9 พ.ย. 2561 09.00
5 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 12 ชั้น 1 ห้อง กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน 9 พ.ย. 2561 09.00
6 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง เรียนสีเขียว 9 พ.ย. 2561 09.00
7 207 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง เรียนสีเขียว 9 พ.ย. 2561 09.00
8 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารห้องสมุดเฉลิมพระเกียรติ 9 พ.ย. 2561 09.00
9 626 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารห้องสมุดเฉลิมพระเกียรติ 9 พ.ย. 2561 09.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 080 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 8 ห้อง 814 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
2 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 8 ห้อง 814 9 พ.ย. 2561 09.00-14.00
3 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 8 ห้อง 813 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
4 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 8 ห้อง 813 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
5 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 525 9 พ.ย. 2561 09.00-14.00
6 064 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 525 9 พ.ย. 2561 09.00-14.00
7 634 การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 525 9 พ.ย. 2561 09.00-14.00
8 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 523 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
9 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 526 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
10 089 การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 526 9 พ.ย. 2561 09.00-14.00
11 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 523 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
12 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล ห้องสมุด ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
13 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล ห้องสมุด ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
14 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 8 ห้อง 814 9 พ.ย. 2561 09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 163 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ประชุมเกียรติสุรนนท์ 9 พ.ย. 2561 09.00
2 166 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ประชุมเกียรติสุรนนท์ 9 พ.ย. 2561 09.00
3 684 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ประชุมเกียรติสุรนนท์ 9 พ.ย. 2561 09.00
4 685 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ประชุมเกียรติสุรนนท์ 9 พ.ย. 2561 09.00
5 682 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ประชุมเกียรติสุรนนท์ 9 พ.ย. 2561 09.00
6 683 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ประชุมเกียรติสุรนนท์ 9 พ.ย. 2561 09.00
7 627 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 8 ห้อง 806 9 พ.ย. 2561 09.00
8 628 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 8 ห้อง 806 9 พ.ย. 2561 09.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 12 ชั้น 1 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-13.00
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 12 ชั้น 1 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-13.00
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 12 ชั้น 1 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 12 ชั้น 1 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
5 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล หอประชุม 113 ปี นารีนุกูล 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
6 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล หอประชุม 113 ปี นารีนุกูล 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
7 605 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล หอประชุม 113 ปี นารีนุกูล 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
8 079 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล หอประชุม 113 ปี นารีนุกูล 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
9 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ชั้นล่างอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
10 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ชั้นล่างอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
11 607 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 6 ห้อง ชั้นล่างอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
12 100 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 6 ห้อง ชั้นล่างอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
13 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 6 ห้อง ชั้นล่างอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
14 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 6 ห้อง ชั้นล่างอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
15 609 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 6 ห้อง ชั้นล่างอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
16 115 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล อาคาร 6 ห้อง ชั้นล่างอาคาร 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
17 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนนารีนุกูล หอประชุม 113 ปี นารีนุกูล 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00
18 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 โรงเรียนนารีนุกูล หอประชุม 113 ปี นารีนุกูล 9 พ.ย. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ ครูวีระวัฒน์ ผกานนท์ โรงเรียนนารีนุกูล โทร 0862603777 กรุณาโทรติดต่อในเวลาราชการนะครับ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2018 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]